Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมมีปัญหาครับ

ไม่รู้ถูกที่หรือเปล่า เครื่องผมมันดับครับเป็นตอนเล่นเกมอย่างเดียวครับ
    เล่นได้ประมาณ1ชั่วโมงก็ดับไปเลยเป็นทุกเกมครับ ใช้งานอย่างอื่นได้ทั้งวัน
    ไม่มีปัญหาอะไร ผมควรเช็คอะไรก่อนดีครับ

เช็คอุณหภูมิ ดูครับว่าร้อนไปป่าว

แล้ว ไป clock เครื่องหรือเปล่าครับ

Comment

เช็คความร้อนครับ แล้วก็ ดู PSU ด้วยครับ

ยังไง รบกวน บอก spec ด้วยนะครับ ผมดูใน ลายเซ็นต์ของท่านแล้วไม่รู้เรื่อง

ตัวมันเล็กเหลือเกินครับ อ่านไม่ออก 555+

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
        เช็คอุณหภูมิ ดูครับว่าร้อนไปป่าว

แล้ว ไป clock เครื่องหรือเปล่าครับ
        เครื่องผมไม่ได้ clockเลยครับ ดูอุณหภูมิ ยังไงครับ ผมไม่ค่อยเก่งอะครับ

Originally posted by hyppiez01 View Post
        เช็คความร้อนครับ แล้วก็ ดู PSU ด้วยครับ

ยังไง รบกวน บอก spec ด้วยนะครับ ผมดูใน ลายเซ็นต์ของท่านแล้วไม่รู้เรื่อง

ตัวมันเล็กเหลือเกินครับ อ่านไม่ออก 555+
        amd4200+
        hd 3870 ddr4
        ram 4g
        asus M2V
        powersupply DTECH 700W ไม่เต็ม
        (ลายเซ็นทำไงให้มันใหญ่อะ)

Comment

เช็คอุณหภูมิเครื่องโปรแกรมด้านล่างเลยครับ

SpeedFan

EVEREST Ultimate Edition

Comment

Working...
          X