Announcement

Collapse
No announcement yet.

hd3850 กับ hd3870 ใช้band อันไหนดีที่คุ้มเงินที่เสียไปที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hd3850 กับ hd3870 ใช้band อันไหนดีที่คุ้มเงินที่เสียไปที่สุด

คือว่าผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ครับ ผมอยากเล่น HD3850 หรือไม่ก็ HD3870 แต่ไม่รุ้ว่าควรจะเลือกbrand ไหนดีที่มันคุ้มกับเงินที่เสียไป แล้วขอถามอีกเรื่อง ถ้าผมต่อแบบ CrossFile ผมต้องเสียบที่slot ไหนของการ์ดจอ หรือว่าเสียบอันไหนก็ได้เหรอครับ ผู้มี่ความรู้ช่วยตอบทีนะครับ แล้วอีกอย่างผมใช้ Power subply 460 W มันจะพอทำ CrossFile ได้ปะ ใช้ บอร์ด p5kr ขอบคุณครับ

ต่อ CrossFire ต้องเสียบที่slot สีนำ้เงิน กับ สีดำ
    Power supply 460 W ได้อยู่ วัตต์เต็มนะ ถ้าให้ดี สูงกว่านี้ดีกว่า 600 w

ผมอยากเล่น HD3850 หรือไม่ก็ HD3870 แต่ไม่รุ้ว่าควรจะเลือกbrand
    เห็นเขาซื้อ galaxy ,powercolor

Comment

ขอบคุณครับ

แล้วต่อแบบ CrossFile ที่บอกว่าเสียบ สีน้ำเงิน กับ สีดำอะ มันมีหัวเสียบหัวเดียวอะครับ หรือว่าถ้าต่อแบบ CrossFile มันจะมี หัวแยกออกมาเหรอครับ ขอบคุณครับ

Comment

หัวเสียบหัวเดียว ใช่ slot เป่า

Comment

Sapphire ครับผม เป็นมือวางอันดับต้นๆของค่าย ATi เลย

Comment

อ๋อ ผมหมายถึงสายที่จะเสียบ ช่อง DVI อะครับ สายมันมีสายเดียวอะครับแต่ต้องเสียบ การ์ดจอ2อัน มันจะมีที่แยกมาให้เหรอครับ หรือว่าต่อกันยังไง ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต่อที่การ์ดตัวแรก ที่เป็น primary card คือตัวนี่เสียบ slot สีฟ้า

Comment

Originally posted by samutss View Post
                ต่อ CrossFire ต้องเสียบที่slot สีนำ้เงิน กับ สีดำ
                Power supply 460 W ได้อยู่ วัตต์เต็มนะ ถ้าให้ดี สูงกว่านี้ดีกว่า 600 w

ผมอยากเล่น HD3850 หรือไม่ก็ HD3870 แต่ไม่รุ้ว่าควรจะเลือกbrand
                เห็นเขาซื้อ galaxy ,powercolor
                เพิ่งรู้ว่า Galaxy ขาย ATI แดงๆด้วย

Comment

เลือกแบรนด์ไหนน่าจะอยู่ที่ของแถมนะครับ อันไหนแถมเยอะเอาอันนั้น

Comment

Originally posted by MaluY View Post
                    เพิ่งรู้ว่า Galaxy ขาย ATI แดงๆด้วย
                    ก็มีผิดพลาดกันบ้างครับ อิอิ

Comment

สำหรับผม Spark คุ้มค่าที่สุดด้านความแรง อย่างอื่นไม่พูดถึงนะ อิอิ

Comment

SPARK คุ้มที่สุด

Comment

Originally posted by witzone View Post
                          คือว่าผมจะซื้อการ์ดจอใหม่ครับ ผมอยากเล่น HD3850 หรือไม่ก็ HD3870 แต่ไม่รุ้ว่าควรจะเลือกbrand ไหนดีที่มันคุ้มกับเงินที่เสียไป แล้วขอถามอีกเรื่อง ถ้าผมต่อแบบ CrossFile ผมต้องเสียบที่slot ไหนของการ์ดจอ หรือว่าเสียบอันไหนก็ได้เหรอครับ ผู้มี่ความรู้ช่วยตอบทีนะครับ แล้วอีกอย่างผมใช้ Power subply 460 W มันจะพอทำ CrossFile ได้ปะ ใช้ บอร์ด p5kr ขอบคุณครับ
                          Shipset X38 PCI E 2.0 16X + 16X Cross fire วิ่งเต็ม 2 Slot

Comment

ผมหนุนsparkน่ะครับ คุ้มสุดในนาทีนี้แล้ว

Comment

มีทางเลือกใหญ่ๆอยู่ประมาณนี้ครับ

1.เน้นคุ้ม เล่นSpark 3850 5500บาท
                              2.เน้นแรง ลอง PowerColor HD3870-OC PCS 8700บาท
                              3.เล่นการ์ดตัวธรรมดา reference ควรดูของแถมและประกัน ในที่นี้ยกให้ Sapphire 8300 บาท และ 6100 บาท ราคานี้เดินหาเหนื่อยหน่อย หลายร้านขาย 8500 และ 6300 (3870 3850)
                              4.สำหรับ Sapphire มี Atomic Edition อีกหนึ่งรุ่น และน่าจะเป็นที่สุดแล้วสำหรับ ATI ตอนนี้ และแน่นอนว่าเลิกมองเรื่องความคุ้มค่าไปเลย

กินที่สล๊อตเดียว บาง เงียบ แรง และเย็น แต่ยังไม่เห็นร้านไหนขายเลย

Comment

Working...
                              X