Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงMulti-Os Vista Xpขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงMulti-Os Vista Xpขอสอบถามข้อมูลหน่อยครับ

ผมกำลังจะลงVistaอ่ะคับแต่กลัวว่าจะลงโปรแกรมเก่าๆไม่ได้ เลยจะลองแบบMultiOS
    อยากถามว่า
    1.มันมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ อย่างเช่นVistaหาDriver SoundCardไม่ได้จะทำให้XPใช้ไม่ได้
    SoundCardรึเปล่า
    2.จะทำให้ข้อมูลในฮาร์ดดิสเราหายมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เกี่ยวกันครับของใครของมันลงคนละไดว์อยู่แล้ว

Comment

ขอบคุณครับ ลงได้แล้ว แต่.....ลงเป็น64บิตอยากเปลี่ยนเป็น32บิต สามารถอัตเดตตัวของ64ให้เป็น32ได้
      หรือว่าต้องลบแล้วลงใหม่ึีครับ

Comment

ขอแนะนำว่า อย่าลง บน HDD ตัวเดียวกัน

ควรลงคนละตัว

และเวลาลง vista อย่าเพิ่งเอา hdd XP ไปเสียบตอนลง

ลงเสร์จแล้ว ค่อยเอา HDD ไปเสียบคืน

เวลาอยากเข้าตัวใหน ก็ไปเลือก boots เอาจาก Bios หรือไม่ก็กด boots menu [F8]

Comment

ลงวิสต้าไว้คนละฮาร์ดดิสครับ ลงไว้ไดร์ฟD ถ้าFormatไดร์ฟDวิสต้าจะหายมั้ยครับ

Comment

Working...
          X