Announcement

Collapse
No announcement yet.

Physical memory free=0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Physical memory free=0

Physical memory free=0 จะเกินขึ้นเมื่อโหลด ไม่ว่าจะเบาหรือหนัก โดยFreeจะค่อยๆลดลงเรื่อยๆจนถึง0 โดยไม่มีการเพิ่มขึ้นแต่อย่างใด นอกจากจะใช้โปรแกรมจำพวก memory optimizer ช่วย ตามภาพ

(ความจริงต่อให้CPUวิ่ง0% Physical memory freeก็เท่ากับ0อยู่ดีครับ)

อย่าง นี้มันเป็นปกติหรือเปล่าครับ กับการที่ระบบใช้แรมไปเรื่อยๆไม่มีการเคลียออกบ้างเลย นอกจากจะรีสตารท์เครื่องใหม่??? และจะแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับนอกจากลงโปรแกรมพวก memory optimizer ในบางครั้งOSขึ้นBlue screenฟ้องเรื่อง Physical memory ด้วย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Processor Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU T8100 @ 2.10GHz
    Memory (RAM) 4.00 GB (2x2)
    Graphics NVIDIA GeForce 8400M GS
    Gaming graphics 1407 MB Total available graphics memory
    Primary hard disk 10GB Free (70GB Total)
    Windows Vista (TM) Home Premium SP1 32-bit

ลองๆดูใน Process ดูครับ ว่าตัวไหนมันกินไปหมด อาจจะติด worm หรือ Virus ก็ได้นะครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นปกติของวิสต้านะ ของผมเหลือ 11

Comment

Working...
      X