Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาหลังจาก O/C ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาหลังจาก O/C ครับ

คือว่าหลังจาก O/C แล้วใช้งานไปซักพัก มันขึ้นจอฟ้า Error ไรไม่รู้ครับ แล้ว พอ Reset มันจะให้

ดีเฟต BIO มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ อัด bus CPU ไปแค่ 10-20 เอง ครับ

นายบอร์ด AS Rock ใช่ไหมนายเราเคยเป็นอะตอนนั้น 100 X 24 ปรับไป 101 X 24 ไม่ได้อะคิดดูแมงห่วยขนาดไหนอะ

Comment

จขกท. บอร์ดอะไรครับเนี่ย แต่ลากได้ 10 -20 นี่สงสัยชิบเวีย

Comment

M2N ครับไม่มีต่อท้าย

Comment

อ่า ถ้ายังงั้นลองเพิ่มไฟดูครับ

Comment

ผมเคยเป็นครับ รองเพิ่งไปดู แล้วดู บัสแรมด้วยครับ ถ้ามันมากไปก้เป็นแบบนี้ลองลดลงมาหน่อย อาจหาย แรมผมบัส 800 ปรับเกิน 800 ที่รัยเป้นแบบท่านทุกทีเลย รองดู

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
              นายบอร์ด AS Rock ใช่ไหมนายเราเคยเป็นอะตอนนั้น 100 X 24 ปรับไป 101 X 24 ไม่ได้อะคิดดูแมงห่วยขนาดไหนอะ
              เห็นไหม asus ก็ห่วยยยไมได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่เลยย 5555

Comment

Originally posted by phopradit View Post
                ผมเคยเป็นครับ รองเพิ่งไปดู แล้วดู บัสแรมด้วยครับ ถ้ามันมากไปก้เป็นแบบนี้ลองลดลงมาหน่อย อาจหาย แรมผมบัส 800 ปรับเกิน 800 ที่รัยเป้นแบบท่านทุกทีเลย รองดู
                ผมใช้ 533 อยู่ครับ ถ้าปรับไป 800 เนี่ยถึงกะเปิดไม่ติดเลย ต้อง เอาถ่านออกให้ Bios รีเซต

ส่วนไฟก็เคยลองเพิ่มดูแล้วครับ ก็ยังเป็นอยู่ มันเกี่ยวกับ RAM ไหมครับ เพราะใช้ของ Kingston

512/667 * 4 อยู่

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
                  เห็นไหม asus ก็ห่วยยยไมได้ดีไปกว่ากันเท่าไหร่เลยย 5555
                  รุ่น Value กับ รุ่นที่เป็น AMD ห่วยคะ แต่พอเป็น Intel ทำดีเชียว

Comment

asus ไม่ได้ห่วยทุกตัวหรอกครับ

Comment

Working...
                    X