Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hyper6+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hyper6+

ไอที่บังลมมานบังคับให้อัดลมลงบอร์ดเปล่าครับ จาได้ช่วยดับร้อนบอร์ด หรือพัดออกนอกเคสสแบบ Silenttower

Originally posted by top41 View Post
    ไอที่บังลมมานบังคับให้อัดลมลงบอร์ดเปล่าครับ จาได้ช่วยดับร้อนบอร์ด หรือพัดออกนอกเคสสแบบ Silenttower
    ออกนอกเคสสแบบ Silenttower

Comment

Originally posted by top41 View Post
      ออกนอกเคสสแบบ Silenttower

Comment

ออกนอกเคส แน่นอลลล

Comment

งั้นคงไม่ไหว เดียวบอร์ดมานจะร้อน ขอบคุณครับ

Comment

ไอที่บังลมมานบังคับให้อัดลมลงบอร์ดเปล่าครับ
            ^
            ^
            ไม่ค่อยเข้าใจความหมายเท่าไร แต่มันสามารถเปลี่ยนทิศทางของซิ้งค์เวลาติดตั้งได้ครับว่าให้หันไปในทางใดหันให้ลมไปหลังหรือด้านบนได้ครับจากที่เคยใช้มา

บอร์ดส่วนใหญ่ภาคจ่ายไฟจะอยู่ใกลักับback i/o โดยเวลาจะช่วยเพิ่มการระบายอากาศก็อาจหาพัดลมโบลเวอร์มาติดโดยหันหน้าเข้าเพื่อดูดอากาศออกก็ได้ครับ
            หรือเปลี่ยนเป็นพาวเวอร์ที่สามารถดูอากาศจากด้านล่างออกไปก็ได้ครับเช่นอีเนอร์แม็กตัว2พัดลม หรือลิเบอร์ตี้เป็นต้นครับ

ส่วนแรมผมเห็นว่าถ้าเอาพัดลมขนาดสัก60-70มม มาติดโดยโมต่อติดกับแรมเลยจะเย็นที่สุดครับในกรณีอัดไฟมากๆครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
              ไอที่บังลมมานบังคับให้อัดลมลงบอร์ดเปล่าครับ
              ^
              ^
              ไม่ค่อยเข้าใจความหมายเท่าไร แต่มันสามารถเปลี่ยนทิศทางของซิ้งค์เวลาติดตั้งได้ครับว่าให้หันไปในทางใดหันให้ลมไปหลังหรือด้านบนได้ครับจากที่เคยใช้มา

บอร์ดส่วนใหญ่ภาคจ่ายไฟจะอยู่ใกลักับback i/o โดยเวลาจะช่วยเพิ่มการระบายอากาศก็อาจหาพัดลมโบลเวอร์มาติดโดยหันหน้าเข้าเพื่อดูดอากาศออกก็ได้ครับ
              หรือเปลี่ยนเป็นพาวเวอร์ที่สามารถดูอากาศจากด้านล่างออกไปก็ได้ครับเช่นอีเนอร์แม็กตัว2พัดลม หรือลิเบอร์ตี้เป็นต้นครับ

ส่วนแรมผมเห็นว่าถ้าเอาพัดลมขนาดสัก60-70มม มาติดโดยโมต่อติดกับแรมเลยจะเย็นที่สุดครับในกรณีอัดไฟมากๆครับ
              [IMG]D:\My Documents333\My Pictures\tsunami dream[/IMG]

Comment

อันนี้จะสีเขียวครับ แต่ที่บอกอันละร้อยกว่าสีดำร้านเจไดก็มีขายครับรวมถึงร้านทั่วไป สำหรับโบลเวอร์ตัวนี้นะครับ

Comment

เกือบลืมบอกท่านท็อป41ไปว่าเมื่อวานซืนก่อนทหารปฏิวัตินั้นผมได้ไปเดินฟอร์จูนมาครับ เห็นร้านฮาร์ดแวร์เฮาส์ขายซิ้งค์ asus silent สแควส์(สะกดไม่ถูกสักที--.) ราคาลดเหลือ18**.-ครับ(จำไม่ผิดราคา1850.-)ครับ ส่วนประสิทธิภาพท่านคงพอจะทราบแล้วครับที่โพสบอกเพราะสังเกตุในหลายกระทู้/เว็ป ท่านถามกับซิงค์บิ๊กไต้ฝุ่น ผมเลยเดาว่าท่านคงมีงบราวๆนี้น่ะครับ เลยโพสมาให้เป็นตัวเลือกครับผม

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                    อันนี้จะสีเขียวครับ แต่ที่บอกอันละร้อยกว่าสีดำร้านเจไดก็มีขายครับรวมถึงร้านทั่วไป สำหรับโบลเวอร์ตัวนี้นะครับ
                    ไฮโซมากท่านเอาซะเงาเลย สีสวยดีครับ

Comment

เคสพี่โคตรๆสวยเลยอะคับ

Comment

เคสพี่โคตรๆสวยเลยอะคับ
                        อันนี้ผมเซฟจากเว็ปต่างประเทศครับ ตัวจริงผมสีดำอ่ะครับใช้โบลเวอร์สีดำครับ(สีเขียวไม่เห็นมีขาย) และใช้หลอดนีออนครับผสานกับพัดลมซิงค์ledครับ สรุปสวยน้อยกว่าในรูปครับ

Comment

บ้านผมก้อมี สีดำ ด้านในมันเป็นโบวเวอร์เลยนะเนี่ย ไม่ใช่พัดลมธรรมดา

Comment

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

TSUNAMI DREAM เคส ในฝัน หุหุ เอาไว้ ปล่อย Soprano ก่อนค่อยตามไปสอย เจ้านี่

Comment

Working...
                              X