Announcement

Collapse
No announcement yet.

Razer Diamondback 3G ปกติแสงไฟด้านข้างมันน้อยอย่างนี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Razer Diamondback 3G ปกติแสงไฟด้านข้างมันน้อยอย่างนี้ไหมครับ

ตามรูปเลยครับ จะได้เอาไปเครม

และ

วางบน mouse pad บ้านๆแบบ นี้ เคอร์เซอร์มันจะไม่นิ่งเลยครับ วางกับโต๊ะเฉยๆมันถึงนิ่ง
    ใครเป็นบ้างครับ สงสัยไม่เข้ากับ pad บ้านๆ

ยังไม่ได้ลองลงไดว์เวอร์นะครับ แต่คิดว่าคงไม่เกี่ยว
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:32.

ดูตามรีวิว โคตรสว่าง

ตกลงผมปกติไหม
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:36:32.

Comment

รูปยี่ห้อ razer ชอบแต่งสีคับ อย่าง keyboard แผ่นรองเม้า หรือแม้กระทั่งเม้า หูฟัง รูปแต่งสีมาทั้งนั้น
      อย่างตอนแรกผมซื้อแผ่นรองกับ keyboard นึกว่าแผ่นรองจะเรืองแสง แต่กลับไม่เรือง - -" มันแต่งภาพมา แล้วก็ keyboard แสงไม่ได้ออกมามากขนาดนั้น แต่ ซื้อ mouse มาเล่นเกมหรอคับ ไม่สนใช้ microsoft sidewinder มั่งหรอ option เยอะนะ ประกัน 5 ปีแหน่ะ -0-

Comment

-*-

Comment

ที่ผมกล้ายืนยันได้อย่างเต็มปากเต็มคำก็คือ แสงมันไม่สมมาตรแล้วก็ทั่วถึงอย่างในรูปรีวิวแน่นอนครับ
          เมื่อกี้พอลองเสียบ Razer Diamonback ตัวเก่าที่ผมมีอยู่ก็พบว่า
          ลักษณะแสงก็ไม่ต่างไปจากในรูปของคุณ acquiesceมากนัก
          เพียงแต่ด้านข้างของผมจะสว่างกว่าและทั่วถึงกว่าของท่านนิดหน่อยเท่านั้น
          ถ้าจะให้วิเคราะห์แล้วละก็ ผมว่าไม่น่าจะมีผลต่อการใช้งานนะ
          เพราะแสงตรง scroll wheel ยังดูสว่างพอสมควร(สว่างกว่าของผมเสียอีก)
          ปกติ LED ที่เขาเอามาเป็นแหล่งกำเนิดแสงของ mouse ราคาแพงแบบนี้อายุการใช้งานจะค่อนข้างสูง
          อย่าง Diamonback ของผมก็ใช้งานมาเกือบๆสามปี ในสภาวะที่เปิดบิททิ้งไว้เกือบตลอด
          ก็ไม่ได้รู้สึกว่าความสว่างมันลดลงเท่าไหร่เลย ถึงถ้าจะลดลงไปบ้าง ก็คงไม่มาก
          ปัจจุบันมันยังคงใช้งานได้เป็นปกติดีอยู่
          ผมว่าถ้าไม่ได้กระทบต่อการใช้งานก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

ส่วนเรื่องที่ว่า mouse เลื่อนเองหรือไม่วิ่งนี่ขึ้นอยู่กับพื้นผิวจริงๆครับ
          อย่างโต๊ะสีขาวโพลนที่ผมใช้ทำงานอยู่นี่ก็ใช้ mouse แบบ optical ไม่ได้เลยครับ แทบไม่เลื่อนเลย
          แต่พอเอามาใช้บนแผ่นรอง Razer นี่ก็วิ่งอย่างฉิวชนิดไม่มีเลื่อนเอง
          ฉะนั้น อย่าลืมหาที่รองเหมาะๆไว้ใช้งาน mouse ด้วยล่ะครับ เดี๋ยวจะโชว์เทพไม่ออก +_+

ปล: ถ้ามีแผ่นใสติดอยู่ที่ใต้ mouse กรุณาแกะออกด้วยนะครับ
          เพื่อนผมมันโชว์เทพมาแล้วไม่ยอมแกะแล้วมาบ่นว่า Lachesis mouse เลื่อนเอง
          พอแกะออกปุ๊ป หายตุกเล่นลื่นเลยครับ ผมล่ะขำกลิ้งไปเลย....

Comment

ชัดเจนครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

ไฟสว่างแค่นั้นแหละครับ ใช้อยู่
              เปลี่ยนที่รองเหอะ แบบนั้นหน่ะเลื้อยเป็นงูเลย ลองลากจากบนลงล่างตรงๆดูดิ

Comment

ทำไม copperhead มันสว่างจัง

http://forums.overclockzone.com/foru...ht=sensitivity

แล้ว sensitivity ปรับค่าใดกันบ้างครับ
                Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:37:41.

Comment

เปรียบเทียบกับตัวที่อยู่ในมือผม ณ ขณะนี้ ของท่านมืดไปครับ

เคลมดีกว่าครับ ให้เค้าเสียบ2 ตัวเทียบกันไปเลย

Comment

Originally posted by maoking View Post
                    เปรียบเทียบกับตัวที่อยู่ในมือผม ณ ขณะนี้ ของท่านมืดไปครับ

เคลมดีกว่าครับ ให้เค้าเสียบ2 ตัวเทียบกันไปเลย

ขอรูปหน่อยได้ไหมท่าน ผมก็ว่ามันมืดแปลกๆ

Comment

ของผม
                      Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:37:41.

Comment

-*-

Comment

ผมลองดูใน ยูทู๊ป แล้ว บางตัวก็สว่างบางตัวก็มืด งงแล้วครับ ARC นี่เครมแล้วได้ตัวใหม่ไหมครับ

Comment

งะมีแต่ Lachesis DeathAdder ที่เป็นของ Razer - -*

แต่เวลาเล่น SF จริงๆใช้ MS 3.0 ตัวตูดสีแดงๆเล่นครับ เทพสุดละ Razer เอาไว้เล่นเกมส์พวก BF ถึงจะดี

(สาวก SF)

ส่วน G9 นี่ไม่รู้จะซื้อมาทำไม - -" จับไม่ถนัดมือ

Last edited by BaKerStreet; 12 Jun 2008, 08:02:30.

Comment

สว่างดีจังครับ แล้วของผมปกติไหมเนี่ย -*-

Comment

Working...
                              X