Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ Predator x34 กับการ์ดจอ MSI GTX970

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ Predator x34 กับการ์ดจอ MSI GTX970

แต่ก่อนผมใช้จอ AOC 27นิ้ว กับการ์ดจอ MSI GTX970 CPU I5 6600K เล่นเกมปกติครับ พอดีเห็นจอ Predator X34 ลดราคา เลยลองซื้อมาใช้ กับคอมสเปคเดิมปรากฏว่า พอเล่นเกมสไตล์ FPS รู้สึกมึนหัว แทบอ้วกอะครับ ภาพเป็นช้าๆ ลองดันจอไป100Hz ก็เหมือนเดิม อยากสอบถามว่าเป็นเพราะอะไรครับการ์ดจอไม่ถึงรึเปล่าครับ หรือมีสาเหตุอื่นอะครับ
    Attached Files

x34 มันจอ 1440p ซึ่งเกินแรง 970 เยอะมากๆ

Comment

ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาทีครับ เอาแบบใช้งบน้อยสุดอะครับเพราะหมดไปกะจอแล้วอะครับ

Comment

เกมFPSที่เล่นนี่เกมไรครับ ถามเผื่อท่านอื่นจะมาตอบ

Comment

Originally posted by smile150cc View Post
          ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาทีครับ เอาแบบใช้งบน้อยสุดอะครับเพราะหมดไปกะจอแล้วอะครับ
          ลดความละเอียดลงแต่ภาพจะไม่สวยนะคับ หรือไม่ก็หาการ์ดจอใหม่ เอาสัก 980Ti ขึ้นไปน่าจะช่วยได้ แล้วที่ว่ามันช้า FPS ได้เท่าไรคับ

Comment

ปรับภาพต่ำๆเลยคับ /เก็บเงินซื้อการดใหม่ เน้นถูกก็ ปาลิส1070-1080

Comment

rainbow six siege ครับ ได้ FPS ประมาณ 40 ครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by 1440207692 View Post
              ปรับภาพต่ำๆเลยคับ /เก็บเงินซื้อการดใหม่ เน้นถูกก็ ปาลิส1070-1080
              1080 ตัวเดียว หรือ 1070 ตัวเดียวนี่ไหวใช่ไหมครับ แล้วจะปรับสุดได้ไหมอะครับ

Comment

เฟรม40ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ เฟรมมันตกฮวบหรอครับ

Comment

3440x1440 คงต้องไป 1070-1080 แล้วครับ 970 ใบเดียวไม่ไหว
                  เฟรม40บางคนก็เล่นแล้วไม่สบายนะครับ ผมก็คนนึงล่ะ (ยกเว้นกับเกมแนววางแผนที่มองจากมุมสูง)

Comment

Originally posted by sawangwut3 View Post
                    เฟรม40ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ เฟรมมันตกฮวบหรอครับ
                    ผมเล่นแล้วรู้สึกเวียนหัวแบบตาแรกเลยอะครับ เลยมาลองเทสดูได้ 40

Comment

ปรับลดกราฟฟิคลงเหลือ all medium แล้วfps. จะได้สูงขึ้น เล่นได้ลื่นขึ้น แต่แลกกับคุณภาพของภาพที่ด้อยลง

Comment

980TI ยังปรับสุดไม่ไหวเลยครับ ตอนนี้ผมขาย 980TI ไปเล่น 1070 2 ตัวละตอนนี้รอของอยู่ ใช้ออนบอร์ดกับจอ x34

Comment

Originally posted by smile150cc View Post
                          ผมเล่นแล้วรู้สึกเวียนหัวแบบตาแรกเลยอะครับ เลยมาลองเทสดูได้ 40
                          ลอง ปรับ low ให้ FPS พุ่งเยอะๆๆ แล้วดูว่าดีขึ้นไหม

ถ้าไม่ดีขึ้นแสดงว่างานนนี้ ยุ่งละ ปัญหา จะเริ่มหายาก

Comment

ผมว่าเป็นเพราะชิน ที่fpsสูงกว่านี้รึเปล่าครับ(เล่นที่fpsสูงบ่อยจนเราชิน) พอมันตกมา40 เลยมึนๆ หรือไม่ก็มันมีช่วง minตกเยอะ(แต่แป๊บเดียว) ทำให้หน่วงหรือดูไม่ลืนไหล

ลองกดเป็นlow ตามข้างบนก่อนหรือเล่นเกมที่กินการดจอน้อยๆ แล้วปรับlow ดูว่าอาการหายไหม

ถ้าหายสงสัยได้เก็บตังซื้อการดจอ

Comment

x34 ความระเอียดเพิ่มขึ้นกว่า 1080 เยอะครับ
                              แต่ 970 ก็เล่นได้แค่ปรับ ultra ไม่ได้ ลองปิด AA ก่อน แล้วค่อยๆปรับลด texture ลงมาเพราะ
                              970 แรม 3.5G เจอฉาก texture สูงๆ vram หมด กระตุกได้ครับ

Comment

Working...
                              X