Announcement

Collapse
No announcement yet.

550be แรงมากว่า7750be เร็วกว่าเยอะมั้ย ถ้าวัดด้วยความรู้สึก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 550be แรงมากว่า7750be เร็วกว่าเยอะมั้ย ถ้าวัดด้วยความรู้สึก

วัดด้วยตัวเลข ต่างแน่ ความรู้สึกล่ะ

ไม่น่าต่างๆ เพราะ โปรแกรมที่ใช้ L3 ไม่รู้มีเยอะน้อยแค่ไหน

Comment

แต่ผมว่าเยอะนะจากที่เคยใช้อีกอย่าง 550 ลากไกลกว่าด้วย

Comment

เปิด 4 หัวติด ลาก 3.5+
        อย่าว่าต่างแค่ ตัวเลขเลย
        รู้สึกถึงรูขุมขน เลยแหละ~

Comment

แค่ 7750BE กับ 550BE เดิมๆก็พอรู้ตัวแล้ว
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

อยากรู้เหมือนกัน แล้ว550BE กับ E7400/E8400 ไรพวกนี้ อันไหนจะแรงกว่าอ่าคับ อยากรู้ๆ

Comment

ความรู้สึกคนเรา
              ไม่สามารถเปรียบเทียบความเร็วได้ (เสี่ยววินนาที)
              1 วิ
              0.1 วิ
              0.001 วิ
              0.0001 วิ

1 fps
              0.1 fps
              0.001 fps

จึงจำเป็นต้องใช้ตัววัดวัดความแรงดังกล่าว
              Benchmark จึงต้องเป็นตัวตัดสินความแรง
              Last edited by TWK.; 24 Jul 2009, 15:09:53.

Comment

เป็นทุ่งสำหรับความรู้สึกผมนะ

Comment

หุหุ

Comment

7750 กับ 550 ผมไม่รู้แฮะ แต่ความรู้สึกที่เคยใช้ 7750 ไป 720 คนละขุมกันเลย แม้จะเดิมๆ

Comment

แล้ว 7750be ไปเป็น 250 245 ละครับ

แรงกว่าเยอะมั๊ย อาทิตย์หน้าผมว่าจะสอยอ่ะครับ >_<

Comment

ความรู้ัสึกเหมือนตอนมีกิ๊ก หรือปร่าว

ตื่นเต้น เร้าใจ แต่ยังไง ก็ต้องกลับไปใช้ของเดิมๆ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                          แล้ว 7750be ไปเป็น 250 245 ละครับ

แรงกว่าเยอะมั๊ย อาทิตย์หน้าผมว่าจะสอยอ่ะครับ >_<
                          250 ไม่ได้ช้ากว่า 550 อะไรมากมาย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=523938

Originally posted by area95 View Post
                          ความรู้ัสึกเหมือนตอนมีกิ๊ก หรือปร่าว

ตื่นเต้น เร้าใจ แต่ยังไง ก็ต้องกลับไปใช้ของเดิมๆ ฮ่าๆ
                          คิดได้ไงเนี่ย อิอิ
                          Last edited by tor_Za; 24 Jul 2009, 18:48:30.
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by area95 View Post

ชอบใจ

Comment

ขอบคุณครับพี่ต่อ อิอิ จะได้ตัดสินใจถูก

แต่เคยเห็นมีคนบอกว่า 550 ลากสนุกกว่า 250 จริงเหรอครับ

แล้ว 250 ของพี่ ตอนที่ใช้ ซิ้ง CCF เคยอัดไปได้สุดที่เท่าไหร่เหรอครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X