Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อแนะนำหน่อยครับ เรื่องการ์ดจอ 2 ตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อแนะนำหน่อยครับ เรื่องการ์ดจอ 2 ตัวนี้

คือว่าผมสงสัยว่า
    ถ้านำการ์ดจอ PowerColor 4870 ของใหม่ที่ออกมา แรงได้ใจจริง กับ
    การ์ดจอ XFX GeForce 9600 GSO 2ตัว มาทำSLi อันไหนจะแรงกว่ากันครับ
    แล้วถ้าจะเลือกใส่ เมนบอร์ด ผมควรเลือกใช้เมนบอร์ดอันไหน
    ที่ไว้สำหรับเล่นเกม + เล่นเน็ตครับ
    เอาแบบที่มีการ์ดแลน แถมมาในตัว
    และก็ การต่อ SLi มัีนแตกต่างจาก Crossfire อย่างไงครับเห็นว่ามันเอา 2 ตัวมาต่อเหมือนกัน
    และราคา และความแรง ความคุ้มค่า และก็ อันไหนประหยัิดไฟกว่ากันครับ
    ีราคาอย่าลืมนะ อันไหนดีกว่ากันครับ
    Last edited by cheedman007; 9 Sep 2008, 01:00:58.

1.ถ้าจะเล่นจิงๆเล่น 4870 เถอะคับ ให้ SLi ก้ไ่ม่ได้แรงขึ้นมาเท่าไหร่เลย M/B ก้แพง แถมจะเล่นเกม เกมก้ต้อง ซัฟพอต SLi อีก ยุ่งยากอะคับ [แต่ถ้ามีตังก้เล่นเลยอิอิ]
    2.ส่วน M/B ตามงบท่านเลย ส่วนมากเด่วนี้ Lan ออนบอดหมดแว้ว
    3.เหมือนกันอะคับ แค่ SLi ของ Nvdia / Crossfire ของ ATI

Comment

4870 แรงกว่า มากมายเลย

Comment

PowerColor 4870 ตัวเดียวดีกว่ามากมาย

Comment

4870 อีก 1 เสียง

Comment

ครับ ครับ
            แล้วความคุ้มค่า กับราคาครับ ประมาณราคาให้หน่อยครับ
            แล้วการเลือกPSU ควรดูยังไง
            ครับ

Comment

Working...
            X