Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม MAC ตรวจ bad HDD มีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม MAC ตรวจ bad HDD มีไหมครับ

โปรแกรม MAC ตรวจ bad HDD มีไหมครับ พอดีHDD EXTERNOAL ผม มีอาการเหมือนจะเสียครับ เลยอยากลองเช็คดู

รู้แต่บนพีชีอะพี่ แต่สามารถเอาเจ้าเอ็กเทอนอลเอาไปเสียบบนวินโดสแกนหาได้นะ รุสึก๙ื่อโปรแกรม
    HDD Regenerator แต่ต้องใส่ชีเรียลนะไม่งันมันสแกนเจอมันไม่มากค์ให้

Comment

วิธีตรวจ Bad
      ก็ HDD Regenerator ครับ

ส่วนวิธีแก้ bad
      ผมแนะนำพวก Active Kill Disk หรือโปรแกรมที่เขียน ไฟล์ เป็นโค้ด 00ได้ครับ
      จะเป็นแนวๆพวก Wipe Partition อะไรแบบนี้ก็ได้ครับ
      ถ้า bad ปลอม หายชัวร์ครับ ส่วน HDD Regen ไม่เคยใช้ได้กะผมเลย

Bad แท้ก็เส้าครับ เพราะว่า HDD มีกำหนดอายุของมัน
      ผมเลยจินตนาการว่า ไอที่มันยื่นออกมาเอาไว้อ่านเขียนมันเกิดหมดแรงรั้งตัวเองไม่อยู่เลยไปแตะ จานหมุนเข้า ก็เลยเกิดเป็น bad หุหุ

Comment

Working...
      X