Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน CPU,Mainboard,Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน CPU,Mainboard,Ram

อยากเปลี่ยน CPU,Mainboard,Ramพอเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ งบ 4500 บาทรบกวนช่วยจัดให้ทีครับขอเป็นร้าน advice สาขา เชียงใหม่

ปล.ขอเป็น amd นะครับถ้าได้ psu อีกตัวถ้าจะดี

X2 260 1990
    ASROCK 880GMLE 1890
    KINGSTON 1333 2Gx2 1000

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      X2 260 1990
      ASROCK 880GMLE 1890
      KINGSTON 1333 2Gx2 1000
      สเปคนี้จากร้านไหนครับผม

Comment

Originally posted by tc2102 View Post
        สเปคนี้จากร้านไหนครับผม
        ร้านไหนๆก็มีครับไม่น่าหายากครับ Advice อั้ยย้ะก็มีครับ

Comment

สเปคสามัญชนคนนิยนครับ เชียงใหม่หาไม่ยากหรอกครับ สุดฮิต

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับที่เข้ามาแวะให้คำแนะนำ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              สเปคสามัญชนคนนิยนครับ เชียงใหม่หาไม่ยากหรอกครับ สุดฮิต
              ถ้าเปลี่ยนจากแรมบัส 1333x2 เป็น 1600 4gb ของ kington จะดีไหมครับ

Comment

Originally posted by tc2102 View Post
                ถ้าเปลี่ยนจากแรมบัส 1333x2 เป็น 1600 4gb ของ kington จะดีไหมครับ
                จ่ายไหวก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ไหวก็ไม่เป็นไร เพราะผมแทบไม่ต่างกันความจุสำคัญกว่าครับ

Comment

Originally posted by NTZMEDIA View Post
                  จ่ายไหวก็ดีครับ แต่ถ้าไม่ไหวก็ไม่เป็นไร เพราะผมแทบไม่ต่างกันความจุสำคัญกว่าครับ
                  แล้วความเร็วมันเท่ากันหรือปล่าวครับ

Comment

แล้วความเร็วมันเท่ากันหรือปล่าวครับ
                    1600 จะมีตัวระบายความร้อนด้วยมั้งครับ

Comment

ASROCK 880GMLE เห็นเมนบอร์ดรุ่นี้มันบอกง่า การ์ดจอสามรถแชร์แรมได้สูงสุด 512 แต่ซื้อมาทำไมมันเห็นแค่ 256 เองครับแล้วมีวิธีแชร์แรมให้มาการ์ดจอให้ได้ 512 ไหมครับ

Comment

Working...
                      X