Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD bad 1 จุดครับใช้ hdd regenerator แก้แล้วหาย จะเอาไปเคลมได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD bad 1 จุดครับใช้ hdd regenerator แก้แล้วหาย จะเอาไปเคลมได้หรือเปล่า

ฮาส์ดิส WD 1TB bad 1 จุด ครับ ใช้ hdd regenerator แก้แล้วหายเป็นปกติไม่มี bad เลยอยากจะรู้ว่าถ้าใช้ต่อไปมันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเอาไปเคลมจะเคลมได้เลยหรือเราต้องรอให้มันมี bad ขึ้นมาอีกถึงจะเคลมได้ครับ

ถ้ามีประกัน กู้ข้อมูลเสร็จก็เคลมเลยครับ เขารับเคลม

Comment

ขอบคุณครับ คงต้องเอาเพลงที่เก็บไว้ไปฝากบ้านเพื่อนแล้ว 300 กว่ากิ๊ก

Comment

ถามอีกเรื่องครับ ผมซื้อมาจาก JIB ประกันของ WPG ครับ จะเอาไปเคลมที่ไหนที่ได้เร็วบ้างครับ ถ้าเคลมที่ศูนย์ WD ที่พันทิพย์ จะได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by เหน่งคุง View Post
          ถามอีกเรื่องครับ ผมซื้อมาจาก JIB ประกันของ WPG ครับ จะเอาไปเคลมที่ไหนที่ได้เร็วบ้างครับ ถ้าเคลมที่ศูนย์ WD ที่พันทิพย์ จะได้หรือเปล่าครับ
          พัฒนาการครับ อาจจะต้องรอสองอาทิต

Comment

WD พันทิพย์ได้เลยมั้ง เคยHDD NB ของเพื่อน ไม่รู้ประกันก็เลยไปดู
            แล้วก็เคลมได้มา

Comment

ย้ายข้อมูลออกเเล้ว FORMAT ZERO ทั้งลูกก็หายครับ

เป็นบ่อย....

Comment

Originally posted by aon9800GT View Post
                ย้ายข้อมูลออกเเล้ว FORMAT ZERO ทั้งลูกก็หายครับ

เป็นบ่อย....
                ต้องทำยังไงบ้างครับ format zero ผมไม่เคยทำครับ แล้วที่ว่าเป็นบ่อย... หมายถึงยังไงครับ แก้แล้วจะสามารถกลับมาใช้ได้ปกติเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ

Comment

ที่บ้านไฟตกบ่อย....

จะเเบดเเถวเเรกๆ บางจุด1-2จุด

เขาเรียก FORMAT เเบบช้านะครับ

http://www.dld.go.th/ict/article/hard/hw02.html
                  Last edited by aon9800GT; 6 Dec 2011, 21:34:55.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้ามันหายแล้ว เป็นผมไม่เคลมครับ เสียเวลา

ผมก้อเคย HDD REGEN แล้วหายก้อใช้ต่อ

เว้นแต่มัน bad จริงๆ แล้วค่อยเคลมเถอะครับ

Comment

ถ้ามีปัญหาอีก ส่งเครมดีกว่าครับ

Comment

หลังจากใช้ HDD regenerator แก้ BAD แล้วลองด้วย HD TUNE นะครับ ยังไม่ได้ลง windows ใหม่ รบกวนดูหน่อยนะครับว่ามันปกติหรือยังครับ ตอนที่ bad มันจะอยู่แถวแรกจุดเดียวครับ ตอนนี้กำลังเอาข้อมูลออกมาอยู่ครับ
                          Attached Files

Comment

ถ้าประกันของเรากับ WD เท่ากันก็เคลม กับ WD เลยครับ ไม่ต้องไปรอเคลมที่ JIB เพราะเขาก้ไปเคลมผ่าน WPG แล้ว WPG ก็ไปเคลมกับ WD อีกที

Comment

เคยเคลมอยู่ตัวเก่าก็ไม่มากแแก้ bad ก็แล้วหายแต่อยากเอาไปเคลม แต่ตัวที่เค้าเอามาให้เป็นตัวซ่อมแล้วเหมือนกัน ใช้แล้วเกิด bad จริงหนักกว่าเก่าอีกแก้ไม่หายด้วยเซงจริง ไม่น่าเอาไปเคลมเลย

Comment

Working...
                              X