Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าโดน DECRYPT_INSTRUCTION รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าโดน DECRYPT_INSTRUCTION รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

น่าจะมาจากเมื่อวานอัพ KMplayer ver.ล่าสุด ครับ (ไม่แน่ใจ แต่ทำแค่อย่างเดียว) ทำให้
    เปิดไฟล์เอกสาร,เพลง,รูป,หนัง ไม่ได้เลยครับ
    เบื้องต้นแสกนโดย spyhunter ทำให้เปิดไฟล์หนังได้ แต่อย่างอื่นยังไม่ได้เลยครับ
    รบกวนช่วยแก้ไขด้วยครับ
    ท่านอื่นๆระวังด้วยนะครับ

decrypt_instruction ลบ windows ลงใหม่ ก็ยังเปิด ไม่ได้ ใช้ spyhunter ก็เปิดอะไรไม่ได้เลย แรงจริงๆตัวนี้

Comment

สรุปว่าไม่มีทางกู้ไฟล์เอกสาร,ภาพ,เพลง,vdo ได้เลยใช่ไหมครับ
      แต่ทำไมไฟล์หนัง ยังใช้ได้ล่ะครับ แล้วถ้าถ่ายโอนไปใช้ ไอ้ตัวDECRYPT_INSTRUCTION มันจะตามไปด้วยหรือเปล่าครับ
      ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

Comment

ผมสงสัยว่าใอ้ตัวนี้มันจะคล้ายๆ sality มั้ง คือเกาะไฟล์ที่โปรแกรมเจาะจงใว้ เช่น sality จะเกาะไฟล์พวก .exe อย่างเดียว แต่ตัวนี้เกาะมันทุกไฟล์

ตัวที่ท่านติดผมหาข้อมูลแล้วไม่เจอ(แบบชัดเจน)ว่าจะมีใครแก้ใด้เลยครับ คนที่บอกว่าแก้ใด้ก็บอกแค่ลอยๆ ไม่บอกวิธีแก้ที่ชัดเจน

Comment

มันจะล็อค พวกหนัง pdf และ ออฟฟิตครับ เปิดไม่ได้เลย เป็นตัวใหม่ที่ ict พึ่งประกาศเมื่อวันทีี่ 17 กรกฏาคม 2557

Comment

โหดแสดดดดด -.-*

Comment

DECRYPT_INSTRUCTION ถ้ามันเป็นรุ่นเก่าจะมีแค่ 2 ไฟล์ แก้ไขได้ไปตามดูในบอร์ดพันทิบครับ แต่ตัวใหม่เป็น 3 ไฟล์ ต้องเสียเงิน spyhunter ตามที่เขาบอกว่าฆ่าได้ก็ทำอะไรไม่ได้หรอก

Comment

Working...
              X