Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องระบายความร้อนหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องระบายความร้อนหน่อยคับ

คืออยากรู้ว่าพัดลมที่ติดตรงฝาข้าง case เรานะคับ

เราควรเป่าลมเข้า หรือ ออกถึงจะดีกว่ากันคับ

ผมใช้ case ที่มีพัดลมข้าง case 2 ตัวครับเป็น case ใสๆ

Comment

อันนี้สงสัยเหมือนกันครับ อยากรู้จริงๆว่า เข้าหรือออก แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่าออกนะครับ ดูจากสถาพการณ์
      เอ..แล้วเครื่องร้านประกอบนี่ เค้าใช้แบบเป่าเข้า หรือดูดออกน๊า ...

Comment

ข้างๆดูดเข้า ข้างหลัง+ข้างบน ควรจะเป่าออก

Comment

เครื่องประกอบร้านเพื่อนผม
          พัดดลมหน้า1ตัว - ดูดเข้า
          พัดลมข้าง 1 ตัว - ดูดเข้า
          พัดลมหลัง case 2ตัว - เป่าออก
          พัดลม power suply - เป่าออก

สรุป มานเข้า หน้ากะข้าง ออกข้างหลังหมดเลยครับ

*อ้างอิง จากเครื่องเพื่อนผมเอง ร้านประกอบนะครับ

Comment

พัดตรงกับเมนบอร์ด ให้เป่าเข้าใช่ไหม ผมเข้าใจถูกป่าวคับ

Comment

เป่าเข้าครับ แล้วก็ตัวหลังเป่าออกครับ

Comment

จริงๆไม่ต้องมีก็ได้

Comment

ของผมไม่มีพัดลมครับ เพราะเปิดเคสเล่น

Comment

เห็นด้วย

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                    ของผมไม่มีพัดลมครับ เพราะเปิดเคสเล่น
                    เห็นด้วยครับผมก็ใช้เย็นดีจริงๆ

Comment

Working...
                    X