Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมได้ 15-30 นาที คอมค้างเองคับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมได้ 15-30 นาที คอมค้างเองคับ ช่วยหน่อยครับ

ผมไปซื้อ บอร์ด p5k se กับ cpu e4600 แล้วก็ fxf 8600gt
    มีฮาทดิส 160g sata กับ cdrom 1 ตัว
    ซัพพลาย อีนีแมก 350w
    เปิดคอมได้ 15-30 นาที คอมค้างเองคับ รีเซตอย่างเดียวน่าจะมาจากสาเหตุใดคับ
    หรือไฟไม่พอ เซตที่ช่องสกรีนเซฟเวอร์ ด้านล่างที่ประหยัดไฟเป็น never ทุกช่องคับ
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

เพิ่งซื้อมาประกอบเองหรอคับ ....

....ดูที่อุณภูมิ cpu รึยังคับ สงใสจะติดซิ้งค์ไม่สนิทพอ...ความร้อนเลยสูงจัด จนต้องรีเอง

ถ้าไฟไม่พอมันจะไปดับช่วงที่ใช้โปรแกรมหรือเล่นเกมหนักๆ...แต่ของผมเป็นแบบไฟไม่เต็ม เลยบางครั้งอยู่ดีๆก็Restartเอง เซงเหมือนกัน

Comment

ซัพพลาย อีนีแมก 350w (น้อยไปป่าว)

Comment

น่าจะ 550W นะคับ เหลือแน่ๆๆ

Comment

ผมว่าน่าจะเปงที่ความร้อนนะครับ ลองเช็คขาซิ้งให้แนบกับซีพียูกับรอบพัดลมอ่ะคับ เพราะสเปคเครื่องคุณใกล้กะผมเลย แต่ผมใช้ enermax 405 วัตต์ สบาย ๆ 350 วัตต์น่าจะพอปริ่ม ๆ

Comment

Power ไม่ไหวหรือเปล่าครับ

Comment

ได้ oc cpu หรือปล่าวถ้า oc ใหรองปรับเป็นค่าเดิมๆ (ถ้าไม่ได้ OC รอง ลดความเร็ว cpu ลง ดู ปรับไฟลดลงหน่อย ) ถ้าทำแล้วหายไม่ค้างไม่รีแปลว่าร้อนเกินหรือพาวเวอร์จ่ายไฟไม่พอ

Comment

โอกาสน่าจะเป็นที่ความร้อนมากกว่านะ สเป็คแค่นี้ 350 วัตต์เต็มเหลือๆ

Comment

สองปีแล้ว ยังแก้ปัญหาไม่ได้เลยเหรอ?

Comment

กระทู้ตั้งแต่ปีไหนครับเนี่ย

Comment

Working...
                    X