Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Crysis Frs เท่าไหร่กันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Crysis Frs เท่าไหร่กันบ้าง

ตามนั้นเลย เล่น Crysis Frs เท่าไหร่กันบ้าง แล้วใช้ cpu vga ram เท่าไหร่...อยากรู้ ปรับ hight หรือ vrey hight

frs คือไรคับ frame rate ปะ อิอิ

ผมเล่น 1158*864 High No AA ใช้ E6400@3.2g 8800GT g.skill 2GBHZ ได้ประมาณ 30-50fps แล้วแต่ช่วงคับ

Comment

สเปกตามลายเซ็นต์ ปรับ Medium + High อย่างละครึ่ง ปิด AA ความละเอียด 1280*1024 ได้ประมาณ 40-50ครับ

Comment

Frs หมายถึง Fraps หรือเปล่าครับ แง่มๆ
        dx9 800x600 All High (Medium Texture+Water Effect)
        fps 25-60 แล้วแต่อารมณ์เกมครับ ><" เฉลี่ยประมาณ 30

Comment

สเป็กตามลายเซ็นต์ ตัว vista ความระเอียด 1280 x 1024 ปรับ all very high ปิด aa วิ่งอยู่ 30 ถึง 40+
          ส่วนสเป็กเดียวกัน ตัว xp ความละเอี่ยดเท่ากัน ปรับได้แค่ all high เปิด aa 16Q วิ่งอยู่ที่ 30 ถึง 40+ ครับ

ปล. ไม่แน่ใจนะครับเพราะไม่ได้ใช้โปรแกรมจับ เอาจากความรู้สึกที่ไม่มีกระตุกเลย

Comment

ข้างบน8800GTXตัวนี้OCไมคับ เปิดvery high ได้ บางคนบอกเปิดvery highไม่ได้คับ
            อยากรู้กระตุกบางไมคับ

Comment

E6750 3.2Ghz
              8800GTS 320
              DDR800 2G
              VeryHigh noAA 1024*768 เฉลี่ยอยู่ที่24-32ครับหน่วงๆจนถึงกระตุกแต่ก็ทนเล่นครับ เกมดีทั้งทีขอเล่นแบบสวยๆ

Comment

Very hugh บน XP ต้องลงตัว config คับ

http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=259&Itemid=43

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                  ข้างบน8800GTXตัวนี้OCไมคับ เปิดvery high ได้ บางคนบอกเปิดvery highไม่ได้คับ
                  อยากรู้กระตุกบางไมคับ
                  ไม่ได้ oc ครับ สเป็กโรงงาน

Comment

ไช้โปรแกรมอะไรจับframe rate กันหรอครับ หรือเปิดไนเกมส์ได้ (ผมหาไม่เจอ)

Comment

เยี่ยม

Comment

all mid ครับ 1680*1050 ลื่น

Comment

Working...
                        X