Announcement

Collapse
No announcement yet.

Blitz Formula SE อัดด้วยน้ำแบบเต็มสูตรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Blitz Formula SE อัดด้วยน้ำแบบเต็มสูตรครับ

System
    MB : Asus Blitz Formula SE
    CPU : Intel QX 6700 ( อีก 2 อาทิตย์ จะได้เกษียนแล้ว )
    RAM : OCZ PC9600 Flex XLC
    VGA : XFX 8800 Ultra XXX edition
    PSU : 1 . Enermax Galaxy ดูแล MB, VGA, CPU
    2. Asus 450 Watt ดูแล Cooling ทั้งหมด และ Hardware ที่เหลือทั้งหมด
    Cooling : ล่อชุดน้ำมัน 3 loop เลย หุ หุ ระโยงระยางไปหมด
    1.CPU – Aqua Extreme MP-05 pro with Danger Den Pump + Danger Den Black Ice Radiator
    2. VGA – Swiftech Stealth with Danger Den Pump + Danger Den Black Ice Radiator
    3. NB+ Ram – Thermaltake Gandalf LCS Pump + Radiator

วันนี้เอาภาพมาให้ชม และผลงาน Step แรกก่อนนะครับ ต่อไปจะมีแบบเย็นสุดขั้วแน่นอน อิ อิ
    ชุดน้ำชุดนี้ พาQX6700 บน Blitz Formula ไปแบบสบายๆที่ 3.88 Ghz ครับ ๑1.65 V เทสจบทุกอย่าง ถ้าเอาแค่เข้า Windows ได้ ก็ได้ถึง 4.2 Ghzครับ Temp Full load ป้วนเปี้ยนแถว 40-45 C เลยเชียว
    ผล 3Dmark06 ได้ที่ 17 ของโลกครับ ยังไปได้อีกเยอะครับ นี่แค่ขำๆ
    ชุดน้ำของ VGA เนี่ย สวยมากเลยครับ แต่เทียบกับชุดเก่าของผมแล้ว เย็นสู้ไม่ได้แฮะ อาจจะเป็นเพราะต้องรับภาระความร้อนของแรมด้วย ชุดเก่าผมจะแยกออกจากกันเลย Idle/Full load ได้ที่ 25/35C ครับ ชุดเก่าได้ 20/25 C เลย แต่ก็จะใช้อยู่ดีเพราะมันเรียบร้อยสวยงามดี
    ชุดน้ำ NB กับ แรม เนี่ย เหมือนเขาบังคับให้ต้องใช้น้ำเลยครับ มี Sink เล็กๆอยู่อันเดียว กลัวจะไม่รอดครับ เลยต้องใส่น้ำให้ด้วยความยากลำบากและหวาดเสียวสุดๆ ถ้ารั่วละก็เจ๊งแหงๆ ขนาดมันก็ไม่เท่ากัน ต้องเอาชิ้นนั้นชิ้นนี้มาประยุกต์ใส่กัน Test อยู่นานเลยครับ กว่าจะกล้าบูต
    System ชุดนี้ เป้าหมายคือ PI 1 M ต่ำกว่า 10 วิครับ กับ ขึ้น Top ten 3Dmark06 WR ในแบบการ์ดเดี่ยว
    จะไปได้ไม๊ ขอกำลังใจด้วยนะครับ
    http://www.hwbot.org/hallOfFame.do?t...plicationId=12

Comment

เออ เพิ่มเติมนิดนึงครับ พึ่งรู้ว่าการ์ดจอรุ่นเดียวกัน แต่ละตัวก็มีความสามารถในการ Overclock ไม่เท่ากัน
      ของผมเนี่ย ตัวที่ PCB สีน้ำตาลทองแดงมันไปได้ถึง 756/1244 แต่ตัวที่ PCB สีดำสนิท นี่ไปสุดแค่ 720/1230
      เออแน่ะ รุ่นเดียวกัน สีบอร์ดไม่เหมือนกัน แรงก็ไม่เท่ากัน ใครจะซื้อก็ลองส่องดูสีบอร์ดด้วยนะครับ ถ่ายรูปเทียบมาให้ดูด้วยครับ ข้างล่างน่ะทองแดง เจ๋ง ข้างบนดำๆน่ะ อ่อน อาจจะบังเอิญหรือเปล่าไม่รู้ เอาไว้เป็นแนวทางครับ

Comment

ของแรงอีกแว้ว
        อะนี่คับกำลังใจ สู้ๆเน้อ ^^"

Comment

แรงแบบของไหม่ๆเรยนะเนี่ย

Comment

T T แค่มีกินไปวันๆ ก็หรูหล่ะครับ คงไม่มีปัญญาไปเลือกซื้อของแบบนั้น เศร้าไป

Comment

เดี๋ยวนี้ ซื้ออะไรๆ ก็ต้องส่อง
              ต่อไปคงต้องส่องว่าซิงต์ตัวนี้ นำความร้อนได้ดีกว่าอีกตัวในรุ่นเดียวกัน เพราะ ที่ heatpipe ตกมัีน อิอิ

Comment

Comment

จับหวีใส่น้ำแล้วหรอครับ

Comment

แจ่มครับ ของแรงอีกแล้วครับ

Comment

เห็นแล้วเศร้าคับ.........

Comment

ขอดูผมแบบ ATI หน่อยครับ

Comment

ของแรงมาอีกแล้ว อิอิ มีเงินสักวันจะซื้อ มั้ง อิอิ

Comment

นี่มันสายยางคนไข้ในห้อง ICU รึเปล่าครับพี่หมอ เดี๋ยว รพ. เค้าตามหากันแย่นะครับ

Comment

หุหุ นับวันยิ่งโหดขึ้นทุกวันเลยพี่หมอเรา

ปล.พี่ไม่อัดคะแนนอย่างอื่นบ้างอะครับ 3k03,3k05,3k01 อะไรพวกนี้ คะแนนน่าจะติดอันดับต้นๆทั้งหมดแน่เลยครับ

Comment

Working...
                              X