Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ECS 740 ตัวนี้ ออนบอร์ด เป็นอย่างไรบ้างครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด ECS 740 ตัวนี้ ออนบอร์ด เป็นอย่างไรบ้างครับ...

A740GM-M (V1.0)
    เมนบอร์ด A740GM-M รองรับโปรเซสเซอร์ AMD Phenom™ (AM2+) ใหม่ มีฐานเป็นชิปเซ็ต AMD740G พร้อมด้วย SB700, รองรับหน่วยความจำ ดูอัล-แชนแนล DDR2 สูงถึง DDR2 800. CPU โปรเซสเซอร์ AMD Phenom™ (ซ็อกเก็ต AM2+)
    โปรเซสเซอร์ AMD Athlon™ 64 X2 ดูอัล คอร์/ Athlon™ 64 / Sempron
    อินเตอร์เฟส Hyper Transport CPU ประสิทธิภาพสูง
    รองรับอัตราโอนถ่าย 2000/1600/1200 เมกะ-ทรานเฟอร์ ต่อวินาที
    ชิปเซต AMD® 740G & AMD® SB700
    นอร์ธบริดจ์: AMD® 740G
    เซาธ์บริดจ์: AMD® SB700
    กราฟิกการ์ด On Chip ( AMD 740G พร้อมด้วยกราฟิคเอ็นจิ้น 2D/3D)
    Max Dynamic HyperMemory: 896MB(Vista) / 700MB (XP)

มันแชร์ แรมได้ถึง 700 M เลยหรือครับ ราคา ประมาณ 1800

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Products

แล้วยังมี 780 อีกตัวแต่ยังไม่มีขาย เห็นในเวป
    ที่พันทิพย์ มีขายแต่ 740 780 ตอนนี้ก็เห็นมีแต่กิ๊ก เกือบ 3000
    ....

http://www.ecs.com.tw
    ถ้าเข้าไม่ได้ก็ เวปนี้
    ......

Comment

ก็น่าจะแรงคงระดับ X300-6200TC ครับ

Comment

ตกลงมัน AM2+ หรือ AM2 นิ
        เพราะ HTT มันได้ไป 2000 เอง

Comment

น่าจะเป็น690Gเปลี่ยนชื่อใหม่นะครับ ความแรงจึงไม่น่าแตกต่างกับ690G

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
            น่าจะเป็น690Gเปลี่ยนชื่อใหม่นะครับ ความแรงจึงไม่น่าแตกต่างกับ690G
            ตามนี่ครับ 690G แปลงร่างมาจุติใหม่

Comment

ทุกอยากก็ ok แต่เสียตรง ECS

Comment

ผมใช้อยู่ ซื้อมา 1820 .- ใช้ cpuz 1.44.2 ดูมันบอก ว่า ชิบเซ็ตเป็น

Chipset RS690/RS690M

Southbridge SB700

ใช้ดีนะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย การ์ดจอ ออนบอร์ด ก็ ใช้ได้ เอาไว้เล่นเกมออนไล Capacitor รอบๆ ซอคเก็ต เป็นแบบ Solid Capacitor ด้วย

Comment

ผมใช้อยู่ ซื้อมา 1820 .- ใช้ cpuz 1.44.2 ดูมันบอก ว่า ชิบเซ็ตเป็น

Chipset RS690/RS690M

Southbridge SB700

ใช้ดีนะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย การ์ดจอ ออนบอร์ด ก็ ใช้ได้ เอาไว้เล่นเกมออนไล Capacitor รอบๆ ซอคเก็ต เป็นแบบ Solid Capacitor ด้วย

เล่นเกม นีสฟอสตรีท พอ ได้ป่าวครับ
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

สนใจเหมือนกัน
                    ลังเลกับ กาแล็กซี่ ว่าจะเลือกอันไหนดี
                    กาแล็กดี แต่ประกันนี่ชื่อเสียงว่า...
                    ecs ประกันดี แต่คุณเค้าว่า...

Comment

แต่ถ้าคิดจะเอาไปใส่ไอ้น่อมไม่แนะนำเพราะว่ามันคือ 690 แปลงร่างแล้วมันไม่รองรับเฮ็ดทีสามอั๊บ อิอิ

Comment

ใส่แค่ 4XXX ครับ
                        ดูจากแชร์แรม มันแชร์ ได้ 700 M
                        โหดน่าดู

Comment

ตัวนี้สวย อิอิ

Comment

780 BLACK ของ ECS ครับ
                            ตัวนี้ก็อยากได้ แต่ยังไม่รู้ว่าจะมีขายเมื่อไหร่.....

ราคาเท่าไร......

ใครเคยใช้ ecs 740 / 780 ช่วยดู หน่อยว่าใช้ดีไหมครับ.....

Comment

780 black ทาง com7 แจกข่าวประชาสัมพันธ์ไปเมื่อปลายเดือนที่แล้วครับ คงมาแน่
                              แต่ไม่รู้มีขายจริงเมื่อไหร่

Comment

Working...
                              X