Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ 450 W เทียม เอา 9600 GT ไหวป่าว ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ 450 W เทียม เอา 9600 GT ไหวป่าว ~

450 DELUX เอา 9600 GT อยู่ป่ะครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

แล้ว DELUX 500W เอา 8800GTS G92 ไหวไหมอ่าครับ พอดีจะซื้อเหมือนกัน

Comment

Originally posted by HoLYFiNGeR View Post
      อยากรู้เหมือนกันครับ

แล้ว DELUX 500W เอา 8800GTS G92 ไหวไหมอ่าครับ พอดีจะซื้อเหมือนกัน
      อันนี้ ตอบ เลย ว่า ได้ ครับ ผม ใช้ อยู่ 500W DELUX เนี่ย และ แต่ เป็น 8800GTS (G80) แกเลคชื่ OC นะครับ ใช้ กับ CPU E6300@2.66 ครับ เล่นได้ทุกGAME ครับ เสีย อย่างเดี่ยว มันมีกลิ่นครายๆ มัน จะใหม้ อะ ครับ แต่ ก็ ไม่มี อะไร แนะ นำ ถ้า จะซื้อ กัดฟัน ซื้อ อีนีเมค 460w รุ้นยอดนิยมดี กว่า เพิ่ม เงิน อีก 400 สบาย ใจ กว่า ครับ แบบ ใน ลาย เซ็น ผมอะ ครับ E6600@2.8+8800GTS แกเลคชื่ OC ด้วย ครับ
      ซึ่ง ตามหลัการ (G80) มัน กินไฟกว่า G90 อย่แล้ว ครับ ฟันธง

Comment

ผมไม่แนะนำ PSU ที่ วัตต์น้อยกว่า 550W ไม่แท้ สำหรับ 8800GTS 320M นะครับ
        เพราะ PSU จะอายุสั้น ผมเคยใช้ Tsunami 580W ใช้ได้แค่ 4เดือน ก็ไปแล้วครับ
        ผมทำเสียมา 2ตัวละ ถ้าใช้จริงๆ เอาราคากลางๆอย่าง DTECH 650W ดีกว่าครับ

สำหรับ 9600GT ผมดูจาก Spec แล้ว และขนาดของการ์ด ก็ควร ใช้ PSU 550W+ เช่นเดียวกัน

อย่างกจนเกินไปสำหรับแหล่งจ่ายไฟ ยิ่ง OC ด้วย มันเสี่ยงครับ ผมเล่นจน PSU ไหม้คาเครื่องมาแล้ว
        ดีนะที่อย่างอื่นไม่เป็นไร

Comment

9600GT ข้างกล่องระบุ 500W ธรรมดาครับ

Comment

คือผมกะไว้ว่าจะใช้ Delux 500W กับ 8800GTS G92 ไปซักเดือนหนึ่งก่อน
            รอเก็บตั้งซื้อ Enermax 500W "Liberty" น่ะครับ เพราะถ้าซื้อจริงงบหมด

แล้วช่วง 1 เดือน นี้มันมีโอกาสที่การ์ดจอหรืออย่างอื่นพังเพราะ PSU มากรึเปล่าอ่าครับ

Comment

ผมก็ห่วงอยู่เหมือนกันDtech 700w ลากทั้งระบบ ตอนนี้กะ9600GT เริ่มมีปัญหาแล้วCPU ลากเกิน3.0( E6300) เล่นเกมcrysis ภาพหายครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=170364

Comment

เนื่องจากกระทู้ของคุณ Khow ผมเลยขอขุดขึ้นมาอีกครั้ง

เนื่องจากว่าการเลือก PSU นั้น ต้องดูความต้องการหลักของอุปกรณ์
                  เท่าที่ดู Spec ของคุณ Know ผมก็คิดว่ามันพอนะ 500W

เพราะ CPU ไม่ได้ OC
                  MB ไม่ใช่ชิปที่กินไฟ
                  และ VGA ไม่ได้ OC

สำหรับผมที่ว่ามันไม่พอเพราะ
                  MB ผม P5N32E-SLI ที่ใช้ n680i ซึ่งกินไฟมาก ถ้าอยากรู้ว่ามากยังไง
                  ลองเอามือจับ Heat Sink ดูครับ ไม่เกิน 5 นาทีต้องเอาออก ขนาดไม่ได้ OC CPU นะครับ
                  แต่พอ OC CPU ก็ยิ่งร้อนเข้าไปอีก ทั้ง CPU และ MB
                  จนผมต้อง ออกแบบระบบระบายความร้อนให้มัน
                  สำหรับการ์ดจอ 8800GTS 320MB ที่ใช้ก็เป็น OC Edition ซึ่งกินไฟเยอะกว่าปกติอยู่แล้ว

ซึ่ง พัดลมของ VGA เป็นตัวบ่งบอกนัยๆว่า มันร้อน
                  มันร้อนก็คือ มันกินไฟมากนั่นเอง เพราะกำลังงานสูญเสียเยอะ

ถ้าคุณไปเจอ VGA ที่พัดลมเล็กๆก็ไม่ต้องห่วงเรื่อง PSU หรอกครับ เรื่องนี้มันเป็นเซ้นส์ส่วนตัวที่ไม่ต้องบอกก็รู้

ถ้าคุณคิดว่า MB แรง VGA แรง และ OC CPU ด้วย ก็ไม่สมควรที่จะใช้ PSU 500W ในทุกกรณี

สำหรับคนที่ใช้แบบเดิมๆ ผมก็คิดว่า 500W ก็พอเพียงครับ

Comment

ผม oc CPU นะครับแต่ VGA ลากบ้างช่วงไหนโหลดบิทก็ปรับลง

Comment

Working...
                    X