Announcement

Collapse
No announcement yet.

SDram 8กับ16 ชิพ นี่แตกต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SDram 8กับ16 ชิพ นี่แตกต่างกันยังไงครับ

เครื่องผม PIII 800 ใส่แรมได้สูงสุดเท่าไหร่เหรอครับ กะจะใส่ซัก 512 / 256*2
    แล้ว ram 8 ชิพ กับ 16 ชิพนี่แตกต่างกันยังไงเหรอครับ ช่วยบอกผมทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

บางเมนบอร์ดโดยฌแพาะรุ่นเก่าๆจะเห็นแรมแค่ 8 ชิปครับ เอาแรม 16 ชิปมาใส่ จะเห็นความจุแค่ครึ่งเดียวครับ
    ----------------------
    และแรมแบบ 8 ชิปเอามาใส่กับ 16 ชิป บางทีทำงานด้วยกันไม่ได้ครับ
    ส่วนความเร็ว ใช้งานจริงเหมือนกัน 8 ชิปไม่ได้เร็วกว่า 16 ชิปครับ
    แบบ 4 ชิปก็มีนะครับ อิอิ

Comment

อีกอย่างเชื่อว่า 16 ชิป แรง กว่า 8ชิป

ถ้าเป็น DDR เค้านิยม 16ชิป ครับ

Comment

Working...
      X