Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC พอรีเครื่องแล้วขึ้นแบบนี้ แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC พอรีเครื่องแล้วขึ้นแบบนี้ แก้ยังไงครับ

OC เซฟแล้วรีเครื่องขึ้นแบบนี้ครับ พอกด F1 เข้าไป ทุกอย่างเหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ OC แต่กด DEL มัน ก็เข้า BIOS ต้องแก้ยังไงครับ
    Attached Files

ถอดปลั๊ก

ถอดถ่านไบออส

นับ 1 - 10 แล้ว ใส่ถ่านกลับ เปิดเครื่อง

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
      ถอดปลั๊ก

ถอดถ่านไบออส

นับ 1 - 10 แล้ว ใส่ถ่านกลับ เปิดเครื่อง
      มันเป็นเพราะอ่ะไรหรอครับ ถ้าไม่ OC ไม่เป็นน่ะ

Comment

ก็แปลว่าท่าน overclock มันเกินความสามารถของ system ของท่านไงครับ หรือต้องเรียกว่าเกินความสามารถ ถ้าให้ดีจะให้ช่วยวิเคราะห์ท่านก็บอกรายระเอียดของ system ท่านมาซํกหน่อยครับในที่นี้ "กูรู้" เยาะนะขอรับบบบ....

Comment

ปิดพวก ตัวป้งกัน ระบบความปลอดภัย ทิ้งไปให้หมดครับแล้วถ้า OC เกินลอมิต จะได้พบ กับอาการใหม่ๆเองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ปิดพวก ตัวป้งกัน ระบบความปลอดภัย ทิ้งไปให้หมดครับแล้วถ้า OC เกินลอมิต จะได้พบ กับอาการใหม่ๆเองครับ
            5555

Comment

- -

Comment

Comment

เจอบ่อยเมื่อลากเกินขนาด.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    เช่นพวกอ่ะไรบ้างครับพอดีผมมือใหม่

Comment

ดับไปเลย เงียบทุกอย่าง ครับ แบบไม่มีการเตือนอย่างที่เห็นครับ เครียใบออสก็หานครับ ไม่มีอะไรครับ

Comment

คนตอบขาโหดมากนะท่าน เหอๆๆ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                          ก็แปลว่าท่าน overclock มันเกินความสามารถของ system ของท่านไงครับ หรือต้องเรียกว่าเกินความสามารถ
                          ตามคุณ Satanic บอกนี้เลย ถ้าบอกลายละเอียดที่มาที่ไปว่าทำไมมันขึ้นอย่างงั้น oc ไปแค่ไหนปรับอะไร คุณก็จะได้รับคำตอบกระจ่างเองครับ

เวลา Oc ก็ค่อยๆลากครับ ไม่ต้องปรู้ดปร้าด

Comment

Working...
                          X