Announcement

Collapse
No announcement yet.

format ฮาร์ดดิสก์ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• format ฮาร์ดดิสก์ไม่ได้อ่ะครับ

คือลองฟอร์เเมตมาหลายรอบเเล้วไม่ได้อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยเเนะวิธีทีครับ

มันเป็นยังไงหล่ะครับ ฟอร์แมตที่ไหน ใน windows ใน dos แล้วมันขึ้นว่าไร อะไรงี้อ่ะ

Comment

ครับแบบที่คุณ tasหapon ว่าเลยครับบอกปัญห่ที่มันลบไม่ได้ด้วยครับจะได้บอกได้ถูกครับ

Comment

ปัญหาเบื้องต้นของอาการแบบนี้ น่าจะเกิดจาก bad sector ครับจะฟอแมตไม่ผ่าน

Comment

ลอง delete partition แล้วสร้าง patition ใหม่ แล้ว format อีกที
          เคยเจอแล้วทำแบบที่บอกเนี้ยได้

Comment

ทำอย่างที่พี่ hikkyบอกเเล้วครับไม่ได้เลย เลยลองlow level format เเล้วก้อมาฟอร์เมตใหม่ทั้งในวินโดว์ก้อไม่ได้มันขึ้นว่า unable complete ปามานนี้ เเล้วไปฟอร์เเมตในเเผ่นวินโดว์อ่ะก้อไม่ได้ครับขึ้นไรไม่รุ้ยืดยาวมาก

Comment

ถ้าถอดไป format ในเครื่องอื่นหล่ะครับ

Comment

ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองไปเคลมดู เผื่อได้ตัวใหม่

Comment

Originally posted by hikky View Post
                  ลอง delete partition แล้วสร้าง patition ใหม่ แล้ว format อีกที
                  เคยเจอแล้วทำแบบที่บอกเนี้ยได้
                  ตามนี้ก่อนครับ ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                  X