Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเซียนหน่อยครับ

ช่วยดูเสปคนี้ด้วยครับว่าพอใช้ได้มั๊ยครับจะซื้อมา oc ตั้งใจจะให้ได้ 3.0g ครับเอาไว้ตัดต่อหนังทำกราฟฟิคเล็กน้อยครัย
    cpu - core 2 duo e4300
    m/b - gigabyte ga965p-ds3 pro
    ram - g-skill ddr2 1gb*2 speed 800 cl 5-5-5-15
    vga -gigabyte geforce 7600 gt
    hd - wd 250 sata2 buffer 16 m 7200 rpm
    case cooler master
    power - cooler master 550w.
    จะปรึกษาว่า ถ้าจะclock ไป3.00 นี้จะยากมั๊ยครับ ควรsetอย่างไรบ้าง
    spec นี้ถือว่า ok.มั๊ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับที่ตอบคำถามครับ

ไม่รู้ซื้อหรือยัง ถ้าซ์อแล้ว ดีครับ

ถ้ายังไม่ซื้อ งานที่บอก ผมแนะนำ ลดแรงเป็น 667 แล้วเล่น E6320 จะได้งานมากกว่าใส่แรม 800+E4300 ครับ ลดการ์ดจอลงไปอีกก็ได้ครับ ส่วน 3.0 น่าจะไม่ยากครับ ไม่ถึงก็ใกล้เคียงครับ

Comment

ยังไม่ได้ซื้อครับคิดว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้ รบกวนถามอีกอย่างครับแรม 667 ใช้ g-skill ดีมั๊ยครับแล้วvga ควรลดเป็นอะไรดีครับ เพราะไม่ถนัดเรื่องการ์ดจอเลยครับ

Comment

G skill มีหลายรุ่นนะครับ ไม่ใช่ว่า ยี้ห้อ G skill มันจะวิ่งได้ดังใจทุกรุ่นต้อง ดูเป็นตัวๆไปครับ ที่ดังๆก็พวก HZ ชิพD9 แต่ถ้าซื้อมาทำงานไม่คุ้มครับ ไปซื้อแรมบ้านๆ แล้วขยับ CPU ไปเลยดีดว่า ผมไม่รู้ว่าแรมที่ท่านดูไว่นั้น 2แถวรวมกันราคาเท่าไร ถ้าถึง 6000 ก๋ไม่น่าเลนแล้วครับไม่ว่าจะเหตุผมใหนก็ตาม เพราะแรม ธรรมดา ราคา 2แถว 3000 ไม่ถึงด้วยซ้ำตอนนี้ เอางบ 3000 +กับ E4300 ก็ได้ E6600 มาใช้งานแล้วครับ

ลองคำนวนดูหลายๆแบบครับ จะได้คุ้มค่าที่สุด

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X