Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ PSU เน่าหรือเป่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ PSU เน่าหรือเป่าครับ

คือว่าพอกดสวิสต์เปิดแล้วมันบู๊ตขึ้นมาแล้วก็ดับไป แล้วไฟที่พาวเวอร์สวิตก็ติดค้างอยู่ แต่ไฟHDDไม่ติด ต้องกดปุ่มค้างไว้สักพักแล้วกดใหม่ อาการก็เป็นแบบเดิม ต้องทำอยู่แบบนี้หลายครังถึงจะติด ลองถอดสายพัดลมและCD-ROMดูแล้วมันก็ยังไม่ติด PSU เน่า หรือCPUหรือHDDกำลังจะเดี้ยงกันแน่ครับ กุ้มใจอย่างแรง รบกวนท่าน Prof. ทั้งหลาบช่วยด้วยนะครับ

ปล.เคสผมก็ในรูปซ้ายมืออ่ะครับ

อาการที่คุณว่ามา PSU จ่ายไฟไม่ใหวแล้วครับ แนะนำ ลองหาตัวอื่นมาเสียบดูก่อน ถ้าหายก็ชัวร์ครับ เพราะอาการนี้ ชัวร์ๆ

Comment

ไฟไม่พอแบบเกือบๆจาพอและ 5*5*5

Comment

ผมก็เคยเป็นครับต้องดับไปก่อน1ทีแล้วพอเปิดอีกทีก็ติดแล้วงับ แต่พอเครม HD แล้วก็หายน่ะงับ HD ผมเป็นแบบ sata งับ

Comment

PSU ครับ ลองหาอันใหม่มาลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ไปสอย Coolermaster 450W. ที่ร้านTK มาแล้ว 2600 บาท ดีป่าวไม่รู้ แต่ที่ร้านเค้าเชียร์ตัวเนี๊ย บอกมันเงียบดี จ่ายไฟดีกว่า คนอื่นว่าไงมั่งคับ

Comment

ก็ดีครับ ผมใช้ Coolermaster รุ่น 380w ใช้มาปีกว่าแล้วก็ไม่มีปัญหา ไฟนิ่ง OC ได้ไกลดี แต่ว่าพัดลมรุ่นของผมไม่เงียบเท่าไหร่ อะครับมันปรับรอบไม่ได้....เศร้า

Comment

ลองเช็คที่เมนบอร์ดด้วยนะครับ

Comment

PSU หมดอายุไข

Comment

ซื้อมาใส่แล้วอาการหายแล้ว แต่ยังกังวลว่าของไม่ดีครับ รู้งี้เล่น Enermax460W.ดีกว่า ถูกกว่าด้วยนะ เริ่มรู้สึกไม่ดีกับคนขายที่แนะนำตัวนี้

Comment

อาการเหมือนไฟค้างในบอร์ดเลยคับ

ผมว่าน่าจะเปนที่บอร์ด

Comment

อาการแบบนี้เหมือนของเพื่อนผมเลยคับ ละท่านซื้อ psu ของอะไรมาล่ะคับ
                        ถึงกังวลว่ามันไม่ดี ผมก้อใช้ enermax 460 w. ประกัน 5 ปีแหนะ

Comment

Working...
                        X