Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีท่านใดรับจ้างเดินสายอินเทอร์เน็ตADSLแถวสุทธิสารหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีท่านใดรับจ้างเดินสายอินเทอร์เน็ตADSLแถวสุทธิสารหรือไม่ครับ

คือบ้านผมเป็นตึกแถวสูง 3 ชั้นครึ่ง ใช้เน็ต TRUE HISPEED ใน5เม็ก นอก4เม็ก
    ปัญหาคือ น้องสาวผมใช้โน๊ตบุ๊ค เล่นเน็ตโดยผ่าน WIRELESS แต่ไม่แฮปปี้เท่าไร เพราะช้ามากๆ
    ความเร็วเชื่อมต่อสูงสุดไม่เคยเกิน 56เค แต่ปกติส่วนใหญ่จะประมาณ 10เค เท่านั้น
    จึงจะหาผู้รับจ้างเดินสายต่อจากเราเตอร์ยี่ห้อ3M จากชั้น 2 ไปชั้น 3 ซึ่งเป็นชั้นที่น้องสาวผมนั่งใช้เน็ต
    ผมคิดว่า ระยะเดินสาย คงประมาณ 30-35 เมตรครับ
    ไม่ทราบว่าท่านใดให้บริการเดินสายบ้างครับ แถวสุทธิสารนะครับ
    และจะคิดค่าบริการอย่างไร ครับ
    ผมลองติดต่อ TRUE แล้ว เขาไม่รับเดินสายน่ะครับ
    หรือท่านใดจะมีคำแนะนำเป็นอย่างอื่น ก็ขอรบกวนกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ผมว่าเปลี่ยนตัวไวเรสน่าจะง่ายกว่านะครับ เปลี่ยนเสาหน่อย สบาย ไม่ต้องเดินสายให้วุ่นวาย

Comment

1. เดินสาย lan จาก router ไปยังห้องน้องสาว เริ่มต้นที่ 1000 บาท ครับ ไม่รวมค่าสาย (ดูหน้างานด้วยครับว่าต้องเจาะหรือไม่ ทำแล้ว ok หรือเปล่า)

2. เปลี่ยน ตัวรับ หรือตัวส่งให้มันแรงขึ้น ไม่ต้องเดินสายให้ยุ่งยาก อาจจะแพงกว่า แต่สะดวกกว่าเพราะไม่ว่าจะไปมุมไหนของบ้านก็ไม่ต้องลากสายครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

Working...
      X