Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู คอม ผมที่ มาน O/C ได้มะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดู คอม ผมที่ มาน O/C ได้มะ

ผมได้คอมตัวเก่ามาตัว นึงนะงับ สเปค ตามนี้นะ(เท่าที่จำได้-*-)

Cpu P4 Intel(r)Celeron(r) 2.4
    Main Matsonic Ms9158e+
    Bios AmiBios 2000
    Ram DDR 512 Kingston Bus ไม่รู้ดูไม่เป็น อิอิ
    VGA Gfoce Fx5200 128mb

เท่าที่รู้ก้อแค่นี้อ่าครับ ผมลอง O/C แรมดูมันมีให้ปรับแค่ 2อันอ่า มีแค่ 100Mhz กะ 133 Mhz ตอนแรก มันมา 100 ผมก้อปรับ ไป 133 แล้วใช้โปรแกรม Sisof ดูมันก้อ ดีขึ้นมาหน่อยผมลองปรับค่าทุกอย่างเกี่ยวกะแรมดูแล้วก้อ ok การ์ดจอก้อ O/C ไปแล้วไม่มีปัญหา แต่ผม O/C Cpu ไม่ได้อ่ะครับ ดูใน Bios แล้วมันไม่เห็นมี หัวข้อเกี่ยว กับ CPU แต่มีหัวข้อนึง มันเขียนว่า CPU PnP Setup
    เข้าไปดูมันก้อมีหัวข้อย่อยๆ แบบนี้นะ

CPUBRAND Intel
    CPUTypr P4 Celeron
    CPURATIO LOCKED
    CPUFrequency 100 Mhz

แล้วก้อ แทบที่ไว้เลือกมันก้อไป อยู่ตรง CPU Ratio มันปรับอะไรไม่ไดเลยอ่าครับ คล้ายๆ กับล็อคไว้อยู่(ตามความเข้าใจผมนะ) ผมก้อเลยคิดว่ามันอาจจะ ล็อคไว้ แล้วต้องทำไงถึงปลดล็อคอ่าครับ ผมเคยไปโพสถามไว้ในเว็บอื่น เค้าบอก อาจมี S/w แต่ผมไม่รู้จัก อ่ะ หรือว่า Bios/MainBoard O/Cไม่ได้ T-T

ปล. คงจะยัง หน่อยผมยังงตัวเองเลย เง้อ ห้ามบอกว่า อย่าไปยุ้งกะคอมนะ อย่าบอกว่าเก็บไว้โหลดบิท นะ ยังไง ผมก้อจะ O/C อุอุ

เด็กน้อย
    --------------ถึงหัวไม่ให้ แต่ใจรัก O/C โปรแกรม เมอร์วัยเยาว์ยังมี ตูจะเป็นนัก O/C วัยเยาว์--------------

อยู่เฉยๆเหอะ ชิปเมนบอดมันห่วย VIA266 ลากไปก็ไปน้อย แถมไม่ล๊อคบัส

สรุปนั่งดูหนังโป้ยังมีประโยชน์กว่า

Comment

ลองดูได้ครับของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ

Comment

ก้อบอก แล้ว ไง ว่า อยู่ เฉยๆ มันอยู่ม่ายได้ อุอุ ใจมานรัก อ่า

ปล.ดูหนังโป๊ไม่เบื่อม้างหรอ เล่นเองเลยๆๆๆ อุอุ

Comment

Originally posted by ~เด็กน้อย OverClock~ View Post
          ก้อบอก แล้ว ไง ว่า อยู่ เฉยๆ มันอยู่ม่ายได้ อุอุ ใจมานรัก อ่า

ปล.ดูหนังโป๊ไม่เบื่อม้างหรอ เล่นเองเลยๆๆๆ อุอุ
          ขอให้ประสบความสำเร็จ

ผมไม่ดูมาจะ 2 ปีแล้วละ

Comment

Working...
          X