Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis warhead มีใครเจอ bug ยังงี้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis warhead มีใครเจอ bug ยังงี้มั่งครับ

ในเกม ปรับ AA เป็น 4x ใน advance tab ตัว shaders quality
    จะกลายเป็น gamer ทันที
    กลับกันถ้า ปรับ shaders quality เป็น mainstream ตัว AA
    จะกลายเป็น 0x ทันที

ลองดูซิครับ

ไม่เป็นครับ ผมอัดหมดสูงหมดก็ไม่เป็นครับ 1440 + 16Q อยู่ที่ FPS 5-15 เล่นไม่ได้ว่างั้นครับ

Comment

ไม่เคยปรับเลย AA นะ 555+ (เครื่องไม่แรง)

Comment

เห็นเป็นกันเรื่อยๆน่ะครับ ไอ่เปิด aa แล้วมัน ไม่เปิดเนี้ย จนเข้าใจผิดกันไปยกใหญ่
        อาจจะเหมือนค่า คอนฟิก เซพไม่ติด

ลองวิธีแก้ดูครับ ----- เข้าเกมส์ ปรับ ------- กดออก
        เข้าเกมส์ใหม่---- ตรวจเชค ---- (น่าจะได้แล้วน่ะครับ)
        ถ้าไม่ได้ก็ปรับแล้วกดออกเข้าใหม่ดู (อย่าพึ่งเข้าไปเล่น คิดว่าปรับตอนในเกมส์ อาจไม่ติด อาจจะประมวลผลได้ ณ เวลานั้นแต่เข้ามาใหม่จะได้ค่าคอนฟิกก่อนปรับ)

Comment

อ๋อ ถ้าเปิด AA มันจะบังคับปรบ shader เป้น gamer ขึ้นไปครับ

Comment

ปรับ shaders quality เป็น gamer แล้วกราฟิกมันเพี้ยนครับ
            ฉากในเหมืองเห็นชัดเลย ที่ปืนกับ object อื่นๆที่แสงมันไปโดน
            ปรับ mainstream ไม่เป็น แต่ AA ไม่ติดอีก = ='

Comment

ก็ไม่เป็นไร นะครับ

ของผม ปกติ นะ

Comment

Originally posted by บะหมี่กล่อง View Post
                ในเกม ปรับ AA เป็น 4x ใน advance tab ตัว shaders quality
                จะกลายเป็น gamer ทันที
                กลับกันถ้า ปรับ shaders quality เป็น mainstream ตัว AA
                จะกลายเป็น 0x ทันที

ลองดูซิครับ
                ปัญหาพวกนี้ท่านอื่นๆไม่เป็นนะครับ ของผมก็ปรกติ

ท่านลองเชค Hardware ของท่านดูก่อนนะครับ...

Comment

Working...
                X