Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที Composite out ของ ASUS N6200/TD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที Composite out ของ ASUS N6200/TD

จะใช้ยังไง ต่อกับอะไรได้บ้าง นึกว่าเป็น TV-out แบบชาวบ้านชาวเมืองเขา

ASUS N6200/TD

ทำอยู่ตั้งนาน มาดูดีๆ มันไม่ใช่ tv-out ธรรมดานี่หว่า แล้วทำไงล่ะทีนี้
    Attached Files

มันก็ tv-out ธรรมดานี่ละครับ เสียบแล้วไป set ใน driver ด้วย

Comment

TV มันเป็น AV-in และ Component

แต่ ที่การ์ด มี Composite

ต่อใส่ AV มันก็ไม่มีอ่ะไรเกิดขึ้น ปรับตั้งค่ามาหมดแล้ว

ช่วยอธิบายเรื่อง Composite ที

Comment

ใช้ได้เหมือนกัน
        ลองตั้งค่า Multiple display ดู ลองให้ clone ก็ได้

Comment

ไม่ได้อ่ะ เงียบไปเลย มันเห็นทีวีอยู่นะ แต่มันไม่ขึ้นที่ตัวทีวีเอง มันมีพอร์ตแปลงหรือปล่าวครับ มีตัวอย่างไหม ช่วยที

Comment

ไม่มีตัวอย่างเลยเหรอครับ ลองต่อเข้า การ์ด tv ก็เงียบ มันเห็นแต่ไม่มีสัญญาณอาไรเลยครับ ช่วยที

Comment

Working...
            X