Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ TR ULTRA-120 eXtreme บน RAMPAGE II EXTREME บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ TR ULTRA-120 eXtreme บน RAMPAGE II EXTREME บ้างครับ

ตามหัวข้อครับถ้าใช้ THERMALRIGHT ULTRA-120 eXtreme บน RAMPAGE II EXTREME แล้ว
    มีใครติด N/B Coller เพิ่มบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าใครใช้รุ่นไหนอยู่บ้าง

เท่าที่ดูัพัดลมตัวเล็กที่แถมมากับ M/B คงไม่สามารถใส่ได้ แถมถึงใส่ได้ลมคงชนกันเละหมด
    และผมดูของ TR รุ่นต่างๆ มาแต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใส่ได้หรือเปล่า
    แล้วก็ถ้าใส่แล้วมันจะชนกับครีบ ULTRA-120 หรือ VGA หรือเปล่า
    รุ่นที่ดูมานะครับ
    HR-05 SLI IFX
    HR-05 IFX
    HR-05 SLI
    ทุกรุ่นถ้าที่เหลือพอและลมไม่กวนกัน อาจติดพัดลมรอบต่ำๆ ไว้ด้วย

ถ้าใครใช้งานยี่ห้ออื่นๆ หรือรุ่นอื่นๆ อยู่ช่วยแนะนำด้วสยนะครบหรือถ่ายรูปมาให้ดูด้วยก็ดีครับ
    จะได้ไว้ดูพื้นที่เหลือ + ประกอบการตัดสินใจ

**เนื่องจากไม่สะดวกที่จะยกเครื่องไปลองตอนซื้อครับ**

เงียบจัง ไม่มีใครใช้เลยหรอ

Comment

ผมไม่ได้ใช้นะครับ

ดูแล้ว HR-05 SLI น่าจะโอเคสุด เพราะ หมุนหลบได้

Comment

โหบอร์ดระดับนี้ยังต้องเปลี่ยนซิงค์ nb ด้วยเหรอ

Comment

Originally posted by P3NG View Post
          โหบอร์ดระดับนี้ยังต้องเปลี่ยนซิงค์ nb ด้วยเหรอ
          คือเกรงว่าถ้าลมไม่ได้อัดลงบน M/B แต่ออกด้านหลังเคสหรือด้านบนเคสแทน
          มันจะไม่ค่อยมีลมไปช่วยระบายความร้อนของ N/B และภาคจ่ายไฟน่ะครับ

ไม่รู้กลัวมากไปหรือเปล่า

Comment

NB สมัยนี้ร้อนจนน่าเป็นห่วงทุกรุ่นเลยครับที่ผมเล่นมาทั้ง INTEL AMD แมร่งร้อนแข่งกับ CPU กันเลย

Comment

Working...
            X