Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะบอร์ดของHD 3.5" ใช้ไขควงหรือกุญแจเบอร์อะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะบอร์ดของHD 3.5" ใช้ไขควงหรือกุญแจเบอร์อะไรครับ

ที่บ้านมีไขควงกับกุญแจหกแฉก ใช้ไม่ได้ครับ
    เลยไม่รู้ว่าเขามีอุปกรณ์เฉพาะหรือเปล่า

ทำHDไหม้เลยต้องเปลี่ยนบอร์แบลกอัพข้อมูลครับ

จริงๆ ก็น่าจะใช้ไขควง 6 แฉกแหละครับ
    แต่ที่ผมเคยแกะใช้ไขควงปากแบนน่ะ

Comment

แล้วแต่ยี่ห้อและแต่ละรุ่น แบบไขควงแฉกธรรมดายังมี ต้องดูที่หัวน๊อตว่าเป็นแบบไหน

Comment

กุญแจหกแฉกที่มีอยู่ มันเล็กไปแล้วก็ใหญ่ไปไม่พอดีเลย
        หรือมันมีไขควงแบบอื่นๆอีก

Comment

ผมใช้ไขควงแบบที่ใช้แกะมือถืออ่ะครับมันมีหลายขนาดครับ
          เมื่อวานเพิ่งแกะเมนบอร์ดhd 2ตัวเอามดออก มดแดงตัวเล็กมันเข้าไปเต็มเลยครับ
          hd. มันวูบไปผมแกะดูทีแรกทำใจแล้วครับกะต้องควานหาเมนบอร์ดใหม่มาเปลี่ยนแล้ว
          เพราะคิดว่าไหม้แล้วแน่ๆ
          เอามดออกหมดส่องดูลายปริ๊นไม่มีรอยไหม้หนักๆเลยเอายางลบไล่ถูหมด
          ประกอบลองดูบู๊ตติดแต่hd หายลูกหนึ่งใจแป้วเลย พอดีตอนคอมดับบู๊ตใหม่มันเป็นค่าดีฟอล เลยเข้าไปตั้งไบออสใหม่สังเกตุเห็นhdลูกที่หายไปมันdisableหรืออะไรไม่รู้แต่กำลังใจมาเพียบเลยคิดว่ารอดตายแน่แก้ไบออสเสร็จรีใหม่ hd มาครบเลย

ดีใจมากครับ เลยพิมพ์ซะยาวเลย อิอิ...........

Comment

Working...
          X