Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความยาวสายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความยาวสายไฟ

PSU TARGAN TG600 U38 สาย 4 พิน ที่เสียบเมนบอร์ด ยาวเท่าไหร่เหรอครับ พอดีใช้เคสที่
    ใส่ PSU ด่านล่างของ ICUTE SUPER18 FULL TOWER สาย PSU ตัวเก่าเลยไม่ถึงครับ
    แล้ว RAIDMAX 530 W สายถึงมั๊ยครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ผมก็ใช้ super18 เรื่องสายไฟ CPU ตอนประกอบก็ต้องพาดขวางตามบอร์ด ดูไม่สวยความยาวของสายเีรียกได้ว่าพอดี ต้องพาดขวาง VGA และ sound card (Targan U33 + P5Q-E) เวลาจะถอดVGA ก็ต้องถอดสายไฟตัวนี้ออกก่อนไม่งั้นถอดออกมาไม่ได้ ยุ่งยากพอสมควร สุดท้ายก็บ้่านหม้อครับ ไปเดินหาไอ้เจ้าขั้วต่อแบบนี้ (ของผม 8 พิน) ทั้งตัวผู้และตัวเมีย พร้อมกับสายไฟเบอร์ 18 (ดีๆหน่อย ชนิดเป็นสายสีเงิน) แล้วก็นำมาทำเป็นสายต่อให้สายไฟเลี้ยง CPU นั้นยาวขึ้นเพื่อที่จะได้อ้อมบอร์ดได้ เวิร์คดีครับ เห็นหลายคนก็ทำแบบนี้ (สำหรับเคสที่มี PSU อยู่้ด้านล่าง)

Comment

ถ้าอยากได้แบบสายยาวๆ ต้องนี่เลยครับ Silverstone st50f

ความยาวสาย 550 มม. แต่ถอดสายไม่ได้ -_-'

Comment

Working...
      X