Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon II X3 เปิดหัวแล้ว จอดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon II X3 เปิดหัวแล้ว จอดำ

Athlon II X3 เปิดหัวแล้ว จอดำ

คือ
    ผมเลือกแบบ all core บูตไม่ขึ้นเลยอะครับ จอดำ

หมายความว่าเปิดหัวไม่ได้ใช่มั้ยครับ

ถ้าเอาแบบ -2 +2 จะมีสิทธิ์เปิดได้มั้ย

หรือว่าหมดหวังแล้ว

สงสัยจะเปิดไม่ได้

Comment

แล้วถ้าจะเปิด L3 เลือกตรงไนอะครับ

Comment

ผมเปิด x3 435 เลือก all core ก้อได้นะครับลอง เลือกอันอื่นเพิ่มไฟ

Comment

แล้วที่บอกว่าต้องลองเปิดหลายๆครั้งนี่คือยัีงไงอะครับ

Comment

ยังไม่ได้ขอสรุปเลยอะครับ

ตอบผมที

Comment

บอกได้เลยว่าทำได้ 425 ของเพื่อนผมก็เปิดไม่ได้ ไอ้ตัวที่มี L3 อะเปิดได้ก็คุ้มโคตรๆ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร อย่าไปคิดมาก

Comment

คำสั่ง"เปิดหัว"ถ้าเปิดได้ให้ดูในข้อมูล Bios ตอนเปิดเครื่องว่าเป็น X4 รึยัง ถ้าเป็นแล้วคือมันเป็นX4แล้ว แต่!จะใช้ได้ไหมเสถียรไหมต้องมาดูกันอีกที อาการจอดำไม่บูสเข้าวินโด้คือ CPUไม่สามารถใช้งานได้มันไม่เสถียรมันจะรีสตาร์ทเอง วิธีแก้ก็มีมากมายต่างนาๆโดยมากให้เพิ่มไฟเลี้ยงCPU หลังจากนั้นบูสได้ไม่ได้ก็คือคำตอบ CPUบ้างตัวเปิดได้ใช้ได้ไม่นานก็ดับ CPUบ้างตัวเปิดได้ลากไกลแต่เล่นเกมไม่ได้ภาพแตก ก็เพราะมันไม่เสถียร..........
                Last edited by OcScofield; 19 May 2010, 18:44:45.

Comment

Originally posted by OcScofield View Post
                  คำสั่ง"เปิดหัว"ถ้าเปิดได้ให้ดูในข้อมูล Bios ตอนเปิดเครื่องว่าเป็น X4 รึยัง ถ้าเป็นแล้วคือมันเป็นX4แล้ว แต่!จะใช้ได้ไหมเสถียรไหมต้องมาดูกันอีกที อาการจอดำไม่บูสเข้าวินโด้คือ CPUไม่สามารถใช้งานได้มันไม่เสถียรมันจะรีสตาร์ทเอง วิธีแก้ก็มีมากมายต่างนาๆโดยมากให้เพิ่มไฟเลี้ยงCPU หลังจากนั้นบูสได้ไม่ได้ก็คือคำตอบ CPUบ้างตัวเปิดได้ใช้ได้ไม่นานก็ดับ CPUบ้างตัวเปิดได้ลากไกลแต่เล่นเกมไม่ได้ภาพแตก ก็เพราะมันไม่เสถียร..........
                  แล้วเปิดหัวได้แต่ ความสามารถเหมือนสามหัว ทั้งๆที่มันวิ่งสี่หัว

มีปะครับ
                  พอดีลองกับ BF BC2 ไม่แน่ใจเหมือนกัน FPS มันเท่าๆกันเลย ฉากแรกนั่งเรือ

49- 61 ไม่ต่างกันเลย = = เดวต้องลอง Multiplayer

Comment

ในความเป็นจริง 2 หัว 4 หัวทำงานใน 1 โปรแกรมจะไม่ต่างกันมากนะครับ สมมุติเราเล่นเกมส์เปิดเกม 1 เกมนั่งเล่นไป ไม่ว่าจะ 2 หรือ 4 หัวก็จะไม่ต่างกันเท่าไหร่แต่เมื่อเราจะเปิดเกมส์ไป เปิดวินแอมป์ เปิดmsn เปิดเว๊บบอรด์อีกซัก 4 หน้า ข้อแตกต่างระหว่า 2 หัว กับ 4 หัว จะเห็นได้ชัด แต่ทั้งนี้ต้องมั่นใจด้วยว่าแรมของท่านมีจำนวนเย๊อะพอ

Comment

ต่างกันเวลาทำงานพวก render หรือแปลงไฟร์ video นะคับ ลองทดสอบดูได้
                      เกมส์นั้นไม่ค่อยเห้นผลมากมายนัก เว้นแต่ GTA ตัวใหม่ ที่ ต่างกันเอาการ

Comment

เรปบน ผมลองกับ วิดีโอแล้ว

ผมนึกว่าหัวปลอม อันที่จริงมันช่วยเยอะเลย = =

Comment

มันเน่าก็คือมันเน่าครับ ยังไงก็เป็นหัวเสียหัวไม่ได้คุณภาพ 100% ที่เขาปิดไว้มาจากโรงงานอยู่แล้ว ต้องทำใจครับ

Comment

Working...
                          X