Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Cpu ตัวไหนใช้ตัดต่องาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Cpu ตัวไหนใช้ตัดต่องาน

AMD Cpu ตัวไหนใช้ตัดต่องานแล้วเลื่อนมั่งครับ

ryzen threadripper 1950x

Comment

ทำงานแล้ว เลื่อน แต่คงไม่ดีมั่งครับ ทำแล้วเสร็จดีกว่า

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
        ทำงานแล้ว เลื่อน แต่คงไม่ดีมั่งครับ ทำแล้วเสร็จดีกว่า

ตัวที่แรงที่สุดครับ (ก็น่าจะแพงที่สุดด้วย) งบถึงตัวไหนก็เอาตัวนั้นครับ

แต่ที่ว่าตัดต่อลื่นๆ เนี่ย หมายถึงตอนทำงานใช่ไหม ถ้าแบบนั้น การ์ดจอถูกใช้มากกว่านะ ซีพียูจะใช้ตอนเรนเดอร์เอาท์พุดออกไปแล้วมากกว่า
        Last edited by Geil; 25 Feb 2018, 21:48:56.

Comment

ผมใช้ 8350 ตัดต่อและเรนเดอร์งานอยู่ ทุกวันนี้ก็ใช้ดีครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ เข้ามากตอบนะครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ FX8320 + R9 290 ครับ ก็โอเคยัน 4K 30FPS นะ แค่ Export ช้าหน่อย งาน 45 นาทีใช้เวลาประมาณ 6 ชม.
              ปัจจุบัน R9 290 เพิ่งตายไปหมาด ๆ ยังไม่รู้ว่า RX 570 ตัดต่อเป็นยังไงเหมือนกัน แต่เวลา Export มันก็เท่าเดิมนั่นล่ะ เพราะ CPU เดิม

Comment

Working...
              X