Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล้างเครื่องทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล้างเครื่องทำไงดีครับ

เครื่องโดนvirus เห็นเพื่อนบอกว่าต้องล้างเครื่องถึงจะหายสนิท

Originally posted by tom View Post
    เครื่องโดนvirus เห็นเพื่อนบอกว่าต้องล้างเครื่องถึงจะหายสนิท
    ของผมใช้สก๊อตไบรท์กับซันไลครับ แต่ของผมไม่ได้โดน virus หรอกครับ แต่โดน ไวrat ครับ เละเทะเลย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ของผมใช้สก๊อตไบรท์กับซันไลครับ แต่ของผมไม่ได้โดน virus หรอกครับ แต่โดน ไวrat ครับ เละเทะเลย

บ้า ละ คุณ ยิ่งไปกันใหญ่

ใครเค้าใช้ ซันไล นี่ เลยแฟบ เลย โยน คอม ลงไป

แล้วขยี้เลย สะใหม่ ปิ้ง (แต่เปิดไม่ติด)

ไรสาระมานาน แนะนำ NOD32 ช่วยท่านได้

Comment

จริงๆเอาน้ำกลั่นล้างได้นะครับ แปรงสีฟันนุ่มๆขัดซะหน่อย แต่ล้างแล้วต้องรอให้แห้งสนิทจริงๆถึงเอามาใช้ได้

กลับมาเรื่องไวรัส
        ทางทีดี Format แล้วลง Windows ใหม่ก่อนเลยครับ จากนั้น ก่อนจะติดตั้งโปรแกรมใดๆ หรือทำการต่อเน็ท ให้ลง Virus Scan ไว้กอ่น

ที่แนะนำก็มี
        Kaspersky
        AntiVir
        และ Nod32

สามตัวนี้ ลองดูที่ 9down.com น่าจะมี

Comment

bitdefender 10

Comment

Working...
          X