Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะวางโคโล server game ถ้าพอมีตังก็เลือกintel server boardดีกว่าบอร์ดของPC Desktopป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะวางโคโล server game ถ้าพอมีตังก็เลือกintel server boardดีกว่าบอร์ดของPC Desktopป่ะ

จะวางโคโล server game ถ้าพอมีตังก็เลือกintel server boardดีกว่าบอร์ดของPC Desktopป่ะคับ

ตามนี้คับ....ดีกว่ายังไง....ถ้ามีงบ 15000 สำหรับ server board อย่างเดียวช่วยเลือกให้ทีคับของ intel นะคับ..ขอบคุณคับ ผมใ้ช้ CPU: intel q6600 ...ย้ำนะคับใช้เปิด Server เกมส์มิว 3D เอาให้มันเข้ากับ CPU ด้วยนะคับ

เงียบ...

Comment

CPU Q6600 เนี่ยมัน Intel Core 2 Quad Q6600 หรือ Intel Core 2 Duo Q6600

ลงทุนจังเลย...เซฟมิวชื่อเซฟไรเนี่ยลงทุนเยอะจริง

บอร์ดเซฟเวอร์จะเสถียรกว่าในการทำงานด้านเซฟเวอร์อยู่แล้วครับ

แต่สำหรับผม ไม่ซื้อหรอก มันแพง แล้วร้อนด้วย ไม่สวย ไม่เท่ หุหุ

ถ้าเปิด 24 นี่หาตู้ให้มันอยู่ด้วยนะครับ

ลองดูที่นี่ครับ

http://www.9final.com/computer/mainb...c-369_373.html
      Last edited by BowH; 20 Feb 2008, 19:41:15.

Comment

เฮ้ย ผมว่าผมเห็นกระทู้นี้ที่ห้อง Hardware ของ pantipนี่นา

Comment

ผมว่า server เกมไม่ต้องถึงขนาดนั้นก็ได้
          ผมเปิดโคยัง ไม่ขนาดนั้นเลย โคบิต ดึง bandwith เยอะกว่าอีก
          โหลดกันที raid 0 วิ่งนะ 50 mB+ อ่ะ

Comment

ขึ้นชื่อว่า Intel Board Server เสถียร์มากมายครับ

Comment

เปิดเอาแค่ Desktop ก็ได้มั้งครับ ถ้าเปิดแล้ว ขอเล่นด้วยนะครับ
              ขาดเหลือหรือติด config ตรงไหนบอก (ผมเคยเปิด MU 1.02N)
              ตอนนี้เล่น SIAM MU อยู่

Comment

INTEL ไว้ก่อนครับ

Comment

^

บอกเหตุผลหน่อยครับทำไม Intel ไว้ก่อน

หรือมั่วตอบ (ตอบแบบหลักวิชาการมั่วไม่เอา)

Comment

Working...
                  X