Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมใหม่แล้วมีปัญหาคับ ช่วยด้วย!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมใหม่แล้วมีปัญหาคับ ช่วยด้วย!!

คือว่าเพิ่งจะซื้อคอมมาประกอบอ่ะคับ
    คือ MB Asus P5K
    CPU Core 2 Quad 9400
    Ram 2 GB 800
    VGA Asus EAH3870
    คืองี้คับ พอนำมาประกอบคอมแล้วลองโปรแกรมมันก้อไม่มีปัญหาอะไรน ะคับแต่พอเอามาเล่นเกมคือผมเล่นเกม Deltaforce อ่ะคับคือคีย์บอร์ดมันกดแปลกๆไป มัน delay อ่ะคับ(มากๆด้วย) แล้วก้อกดเดินหน้ากับซ้าย-ขวาพร้อมกันไม่ได้คับ ส่วนเม้าส์ก็ใช้พร้อมกับคีย์บอร์ดไม่ได้ด้วยคับ คือแบบว่าเวลากดเดินหน้า ก้อจะไม่สามารถใช้เม้าส์หันซ้าย-ขวา-ก้ม-เงย ได้อ่ะคับต้องรอให้ไม่กดคีย์บอร์ดแล้วก็ต้องรอมัน Delay เสร็จก่อนถึงจะใช้เม้าส์ได้อ่ะคับ คือผมลองในหลายๆเกมแล้วอ่ะ เช่น Counter กะ SF แล้วก้อ GTA อ่ะคับ เป็นเหมือนกันหมดเลย CPU กะ VGA ไม่ได้โอเวอคล็อกด้วยนะคับ

ขอบคุณครับ

แล้วนอกจากเล่นเกมล่ะครับโปรแกรมอื่นๆมันดีเลย์ไหม อืดๆไหมใช้ได้ปรกติไหม

Comment

คับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาเลยคับ ใช้ Premiere Pro 2.0 กะ After Effect ได้ไม่มีกะตุกเลยคับ โปรแกรมอื่นๆก้อไม่น่าจะมีปัญหาอ่ะคับ

Comment

อุตราแมน

จากเครื่องไม่สเถียร เป็นบ่อยเหมือนกัน ขั้นแรก ลองถอดแรมออก 1 ตัว ให้เหลือ 1เดียวแล้วลองเล่นใหม่ อาการอาจจะหายเลย บางเกมอาจต้องการแรมแค่ 1 g ก็พอ เพราะการ์ดจอสมัยนี้สุดยอด cpu ทำงานร่วมกัน ความสามารถหายห่วง อาจไม่ต้องปรับแก้อะไรในเกมส์เลย ลองใหม่ จ้า

Comment

Working...
        X