Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามที่ผมสงสัยเกี่ยวกับ C2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามที่ผมสงสัยเกี่ยวกับ C2D

อ่านมาจาก หลายๆกระทู้นะครับ พอดีจะซื้อใหม่ เลยอยากจะทราบรายละเอียดที่สงสัย

1. ถ้า e6300 e6320 e6400 e6420 แบบเดิมๆ ไม่ oc ไม่ทำไรเลย อันไหนแรงกว่าครับ

ป.ล. ผมว่าน่าจะ e6420 แต่อาจจะ ผิดนะครับเลยมาถามดู

2. L2 2mb กับ L2 4mb ความร้อนต่างกันเยอะมั้ยครับ ถ้าต่างกันเยอะเนี่ย ประมาณไหนครับ นี้ถามในกรณี เดิม ไม่ โมเลยนะครับ

แล้วเมนบอดที่ จะใช้เนี่ย ผมลังเล ระหว่าง Gigabyte 964p ds4 กับ Aus (ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดี)

คือคิดว่า giga byte ตัว ds4 เนี่ยเทียบได้กับ asus ตัวไหนแล้ว ยี่ห้อไหน น่าสนใกว่าอ่ะครับ

ถามเพราะไม่รูแล้วก็อยากจะซื้อ อ่ะครับ
    3 คอมผมที่ บ้าน ไม่มีแอร์ ครับ เปิด ฝาโล่งโจ้ง มีพัดลม แบบ ตัวใหญ่ๆ เลยอ่ะครับ เส้นผ่านศูนย์กลางพัดลมนี้ สัก 20 นิ้วได้ แบบว่าเปิดที จะปลิวเลย ละ มันดีกว่า แบบที่เค้าปิดฝา แล้วใช้ พวก คูลเลอต่างๆ มา ระบายความร้อนไหมครับ เรื่องฝุ่นนี้ไม่ค่อยใส่ใจนะครับ เพราะ พอมองเหนว่า ฝุ่นเริ่มมีผมก็ จะ ปัดออกครับ ใฃ้ เครื่องเป่าที่ เหมือนร้านคอมใช้อ่ะครับ อันไหนมันดีกว่า

หรือติดแอร์จะดีที่สุด ผมก็ว่า ติดแอร์นะ แต่ ยังไม่มีตัง งิงิ

ตามนี้ครับ

Comment

ว้าว งั้นถ้าผมมอง e6420 ก็ควรเปลี่ยนเป็น amd x2 5600+ ใช่ไหมครับ แต่ ไม่ค่อยเคยเหนขายเลย เหนเต็มที่ก้ 4000+ มีใครเหนที่ร้านไหนบ้างครับจะได้ ไปดู บ้าง 55+

Comment

Originally posted by spybleem View Post
        ว้าว งั้นถ้าผมมอง e6420 ก็ควรเปลี่ยนเป็น amd x2 5600+ ใช่ไหมครับ แต่ ไม่ค่อยเคยเหนขายเลย เหนเต็มที่ก้ 4000+ มีใครเหนที่ร้านไหนบ้างครับจะได้ ไปดู บ้าง 55+
        ใช่ครับตัวนี้แรงกว่า + ถูกกว่าครับ (amd x2 5600+ )
        น่าจะมีที่ comseven นะ สั่งซื้อได้ที่เเยกคลองตัน อาคาร comseven (เห็นจำหน่าย AMD เยอะ)
        ขอให้แรง ๆ นะ ^^

http://www.comseven.com/index2.php

Comment

เข้าไปดูมามีแต่ 4600+ เองอ่ะคับ ฮือๆ

Comment

Originally posted by spybleem View Post
            เข้าไปดูมามีแต่ 4600+ เองอ่ะคับ ฮือๆ
            อันนี้สั่งได้ครับ เดี๋ยวก็เอาขึ้นเครื่องมาให้ครับท่าน
            ขอให้มีเงินซะอย่างเดี๋ยวเค้าจัดให้

Comment

หง่าสั่งขึ้นเครื่องเนี่ยมันจะแพงขึ้นอ่ะป่าวคับ ถ้าแพงกว่า C2D E6420 คงไม่ไหวอ่ะคับ

Comment

Working...
              X