Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB 0090 ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB 0090 ดีไหม

อยากทราบว่าตัวนี้ดีไหมครับ ที่มุมบนตัว Sound Card มันเขียนว่า SB 0090 Sound Blaster AudigySB1394 EAX ADVANCE HD

มันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ ขอละเอียดสักนิด ประดับความรู้สักหน่อยอ่ะคับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนดีไหม ตอนนี้ผมใช้ SB0220 แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เห็นได้ยินมาว่าตัว Audigy1 ตัวนี้เสียงไม่ต่างจาก SB Live พวก SB0060 SB0100 SB0220 ซักเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by atts45 View Post
      อยากทราบว่าตัวนี้ดีไหมครับ ที่มุมบนตัว Sound Card มันเขียนว่า SB 0090 Sound Blaster AudigySB1394 EAX ADVANCE HD

มันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ ขอละเอียดสักนิด ประดับความรู้สักหน่อยอ่ะคับ

ถ้าผมจะเปลี่ยนดีไหม ตอนนี้ผมใช้ SB0220 แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
      แล้วตัวเก่าจะปล่อยซักเท่าไหร่ค้าบ *-*

Comment

เสียงไม่ต่าง กับ SB0060 เลยครับ เเต่หน้าตามันดีกว่า
        ข้ามไปเล่น 2ZS ดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าดีกว่า 0220 นะ ลองละ

Comment

ผมว่าถ้ามีตัวนี้อยู่แล้ว ข้ามมาเล่น 2zs ไม่คุ้มครับ เค้าว่าเสียงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ เอามาmod เป็น A4 ดีกว่า อิๆๆ

Comment

มันเหนือกว่า live ตรงที่ฟังชั่นการใช้งาน แล้วมัน mod audigy 4 ได้ไง

ดูที่ spec โดยรวม

16Bit 48Khz เหมือนกันทั่งคู่ แต่ audigy ใช้ dac 24 bit

Dolbydigital เท่ากัน

live EAX2 audigy EAX4

audigy ใช้ vista ได้

Comment

Working...
              X