Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเกมส์ S.T.A.L.K.E.R ครับ (แค่ด่านแรกก็แย่แล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเกมส์ S.T.A.L.K.E.R ครับ (แค่ด่านแรกก็แย่แล้ว)

มีปัญหากับเกมส์ S.T.A.L.K.E.R ครับ (แค่ด่านแรกก็แย่แล้ว)อย่าถือว่าผมอ่อนเลยนะครับ ตือตรงด่านแรกที่เราคุยกับทหารคนนึง แล้วก็พาเราไปที่เรียกว่า กอดอนครับ รบกับพวกชุดดำประมาณ 7-8 คน ยิงไปไม่กี่ที พวกที่มากับเราก็ตายหมด แถมเราก็มีปืนพกอย่างเดียว ไม่มีไรช่วยเราเลยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยครับว่าทำไง ขอบคุณมากครับ

ภารกิจแรกใช่มั้ยครับ

ไอ้พวกที่ซุ่มรอเชิงอยู่ นี้มันจะมีประโยชน์แค่ตายแล้วเก็บปืนมันเท่านั้นเองครับ แทบจะช่วยอะไรเราไม่ได้เลย(จริงๆ)

แนะนำให้บุกจากข้างซ้ายของตัวอู่นะครับ (ตรงที่มันสุมหัวกันหน้าไฟอ่ะ) พยายามคุมเชิงหลบตามมุมต่างๆ ครับ พยายามเก็บของจากศพให้ครบด้วยนะครับ (แค่ภารกิจนี้ กระสุนปืนพกผมลุยค่ายทหารทางซ้ายของเมืองเกิดได้สบายๆ)

ผมเล่นเกมส์นี้มา ยังไม่คิดจะกดคลิ้กขวาเลยครับ(ปืนที่ไม่มีกล้องนะ) เพราะผมคิดว่ามันแทบไม่ช่วยอะไรเราเลย (แค่สมจริง กับยิงแม่นนิดนึง) เน้นเคลื่อนไหวอย่าอยู่กับที่ เป็นดีครับเกมส์นี้

Comment

ปืนพกก้อผ่านครับ
      ยิงที่หัวครับ 3 นัด
      ร่วง ถ้ายิงที่ลำตัว
      ต่อให้ยิงหมดแม๊กก้อยังม่ะตาย 5 5 5

เกมนี้ เล่นแล้วเซฟเปนว่าเล่นเลย
      ที่เล่นๆผ่านกันหนะ รับรองเซฟเปน ร้อยๆ เอิ้กๆ

Comment

Working...
      X