Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเล่น NFS Carbon ไม่ได้ครับช่วยที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเล่น NFS Carbon ไม่ได้ครับช่วยที่

ผมใช้ EAX1600XT SILENT 256MB DDR3 128BIT ของ ASUS
    ครับลงตัวเกมแล้วจะกดเข้าไปเล่นเกมเครื่องของผมมัน restart เลยครับ
    ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรช่วยผมที่ครับ อยากเล่นมากๆๆ

เป็นเหมือนผมเลยกว่าจะแก้ได้ ผมใช้วิธี ตามนี้นะครับ

ต้อง โหลด ไดร์เวอร์เวอร์ชั่นล่าสุดจาก

www.ati.com

อัน install ไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนนะครับ ลงแต่ไดร์เวอร์ การ์ดจอตัวใหม่อย่างเดียวนะครับ

Catalyst ไม่ต้องลง หรือถ้าจะเอาสะดวกก็ลงไปทีเดียวให้ครบเลย แล้วค่อย uninstall Catalyst

ออกทีหลัง

ตอนแรกผมลง catalyst แล้วมีปัญหา เวลาเซพ จะออกจากเกมส์ จะค้าง ต้อง uninstall ออกถึง

จะหาย

ถ้า hdd มีสองไดร์ c: d: ถ้าจะลงเกมส์ไว้ที่ ไดร์ d: ถ้าเป็น fat32 จะเข้าเล่นเกมส์ไม่ได้

ต้องลงที่ ไดร์ C: อย่างเดียว

อ่อ ก่อนลงไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ อย่าลืมลง netframwork ก่อนลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ด้วยนะครับ

มีให้โหลด จาก เวป ati.com เสร็จสรรพเลย

ทั้งหมด เป็นปัญหา ที่ผมเกิดขึ้นเหมือน เจ้าของกระทู้ แล้วก็แก้ไขด้วยวิธีนี้ แล้วสามารถเล่นได้ตาม

ปกติแล้วครับ

ที่เหลือ รอท่านอื่น มาแนะนำ เพิ่มเติม เผื่อมีวิธีที่สะดวกกว่า

Comment

ช่วยที่ครับ

ผมโหลด netframwork ไม่เป็งครับของ ATI นะ X1600 ครับ

Comment

- - ทำไมในเว็บ ATi ที่โหลดไดร์เวอรไม่มีให้โหลด netframwork เหมือนเก่าแหะ

Comment

โหลดอย่างไรครับตรงใหนหรอครับ บอกที่หาไม่เจอครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=12947

Comment

Working...
            X