Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหานิดหน่อยกับbios P35-DS3R F9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหานิดหน่อยกับbios P35-DS3R F9

ผมอัพเดทไบออสเป็น Intel P35 BIOS for P35-DS3R เวอร์ชั่น F9 ฟังชั่นในรูปไม่มีอะครับก่อนอัพเดทไบออสยังมีทำให้ปรับแรม1:1ไม่ได้อ่ะครับ
    Attached Files

ไม่มีเหมือนกันครับ

Comment

ง่าาาาาาแล้วอย่างงี้จะปรับแรม1:1ยังไงหว่า

Comment

system Memory multipier (SPD) ไงครับ ปรับเป็น 2.00 ซะ

Comment

เดียวจะลองดูครับ

Comment

ได้เ้แรม1:1และครับแต่ความเร็วบัสแรมต้องไปรับตรงไหนอ่ะครับให้มันได้800

Comment

Originally posted by tagashi View Post
              ได้เ้แรม1:1และครับแต่ความเร็วบัสแรมต้องไปรับตรงไหนอ่ะครับให้มันได้800
              ตกลงจะเอา 1:1 หรือจะเอาแรมบัส 800 ละครับ
              ถ้าจะเอา 1:1 แล้วให้ได้บัสแรม 800 ก้อลาก ซีพียูไปที่ 400 เลยครับ

Comment

ดูบัสแรงตรงไหนหรอคับป๋ม ท่านๆ

Comment

ผมใช้ตัวนี้แล้ว temp สูงขึ้นอ่ะ สูงกว่า core tempอีก สูงกว่าเดิม 8 องศา
                  แล้วมันจะขึ้น verify DMI Pool Data..... ตลอดเลย
                  มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

Comment

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                    ดูบัสแรงตรงไหนหรอคับป๋ม ท่านๆ

ตรงนี้เด้อ x2=533
                    Attached Files

Comment

Working...
                    X