Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องเทคโนโลยีการผลิตหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องเทคโนโลยีการผลิตหน่อยครับ

คือ ผมเป็นมือใหม่ที่เพิ่งจะเข้ามาศึกษาทางด้าน Hardware น่ะครับ

จะเห็นได้ว่าทาง Intel ได้เปลี่ยนเทคโนโลยีเป็น 45 nm

ผมอยากทราบว่า ทางด้านประสิทธิภาพ กับ ประหยัดพลังงานน่ะครับ

มันประหยัดกว่าอย่างเก่าซักเท่าไร เพราะตอนนี้ผมเล็ง E8400 อยู่

แต่เพื่อนแนะนำให้เล็ง Quad แต่เทคโนโลยีเก่า จะดีกว่าทางด้านประสิทธิภาพ

รบกวนสมาชิกทุกท่านให้คำแนะนำทีนะครับ

การใช้งานทั่วไปก็ เล่นเกมส์ 80% งานตัดต่อวีดิโอ 10% ทำงานจาก รร. 10%

หนักด้านเกมส์
    E8xxx แรงๆ

Comment

Working...
    X