Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาติดตั้งheatsinkครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาติดตั้งheatsinkครับผม

คือผมเวลาผมติดตั้ง heatsink ทีไรเวลาที่บีบซิลิโคนลงไปแล้วทำตามที่คู่มือบอกคือบีบเป็นจุดตรงกลางแล้วบิดheatsinkเล็กน้อย พอเวลาแกะออกมาทีไรตัว heatsink ส่วนที่เป็นทองแดงเป็นรอยทุกทีเลยอะครับ อยากได้วิธีทำให้ถูกอะครับผม

เป็นรอยยังไงครับ

Comment

เป็นรอยแบบขีดข่วนตามขอบรอบๆอะครับผม

Comment

ผมไม่รู้ว่าสาเหตุมันมาจากขันน็อตแน่นไปหรือว่าตอนบิดออกแรงมากไปอะครับ

Comment

รอยขีดข่วนรอบๆเหรอครับ แรงบอกมากไป ไม่น่าเกี่ยว คงเป็นตอนที่เอาซิงค์อัดลงไปมากกว่าครับ แล้วไปสีกับส่วนใกล้เคียง cpu

แต่จริงๆเรื่องนี้ก็ไม่ได้เป็นปัญหาทำให้ระบายความร้อนแย่ลงหรอกครับ ถ้ารอยขีดข่วนที่ว่า ไม่ได้สัมผัสกับหน้า cpu

Comment

ตามนั้นเลย มาช้าไป

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ขออย่างเดียวอย่างเป็นรอยตรงบริเวณที่ต้องสัมผัสกับตัว cpu ก็แล้วกัน

Comment

Working...
              X