Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก MB หน่อยง้าบพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก MB หน่อยง้าบพี่ๆ

แบบว่าต้องการ MB ที่มีทั้ง AGP + PCI-EX และ DDR+DDR2 ในตัวเดียวเลย พอจะมีมั้ยครับ
    หรือถ้าไม่มีแบบด้วนบน ผมเคยเห็นว่ามีแบบ AGP + PCI-ex ในตัว มันรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไรอะครับ(จำไม่ได้แล้วเคยอ่านเจอ)

ช่วยแนะนำทีคร้าบ

Originally posted by sunserus View Post
    แบบว่าต้องการ MB ที่มีทั้ง AGP + PCI-EX และ DDR+DDR2 ในตัวเดียวเลย พอจะมีมั้ยครับ
    หรือถ้าไม่มีแบบด้วนบน ผมเคยเห็นว่ามีแบบ AGP + PCI-ex ในตัว มันรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไรอะครับ(จำไม่ได้แล้วเคยอ่านเจอ)

ช่วยแนะนำทีคร้าบ
    Socket 775 ใช่ปาว นะ
    ถ้าใช่ก็คงเป็นพวกนี้ นะ

ASRock 4CoreDual-VSTA
    ASUS VDC-X

Last edited by TWK.; 17 Aug 2007, 22:16:01.

Comment

เอาแบบ AM2 ด้วยก็ดีคับ
      ถ้าเป็น 775 แบบใส่ Core2 ได้ มีมั้ยคับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
        ถ้าเป็น 775 แบบใส่ Core2 ได้ มีมั้ยคับ
        ASRock 4CoreDual-VSTA ใส่ได้ครับ

Comment

4CoreDual-SATA2 ดีกว่าคับ หุๆ มันรองรับ SATA-II เน้อ

ส่วน AMD คงไม่ได้หรอก เพราะมันใช้ Int. Mem Controller

Comment

ดีจัง เสียบได้หลายเเบบ

Comment

เท่าที่รู้ AM2 ยังไม่เห็นมีมานะครับ
              ASRock 4CoreDual-VSTA นะรองรับ C2D
              แต่เจ้า ASUS VDC-X รองรับสูงสุแค่ PD (ตัวนี้ผมเคยใช้ ใส่กับ P4 630 3.0G)

Comment

ผมว่าท่านน่าจะเลือกเอาซักอย่างนะคับระหว่าง AGP ก่ะ PCI-EX

Comment

เข้าข่ายหลายใจนะนี่ อิอิ รักพี่เมียเสียดายน้องเขย

Comment

คุ้มสุดแล้วครับ ใส่การ์ดจอได้ทั้ง AGP ก่ะ PCI-EX / แรมก็ใส่ได้ทั้ง DDR และ DDR2 คุ้มสุด ๆ

Comment

PCI-E มัน 4x นะคับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
                      X