Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ XFX GF7900 GT กับ 7950GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาหน่อยครับ XFX GF7900 GT กับ 7950GT

คือว่า 2 ตัวนี้อยากทราบว่าตัวไหนแรงกว่ากันครับ เพราะตอนแรกตั้งใจจะไปซื้อ 7950gt แต่เค้าบอกที่ร้านเค้าของยังไม่มีเลยใส่ 7900gt มาให้ก่อน พรุ่งนี้กะจะไปเพิ่มเงินเพื่อเอา 7950 gt มา ไม่ทราบว่าตัวไหนดีกว่ากันครับ

7950GT แรงกว่าครับ...เกมสมัยนี้ใช้ 7900gs ก็ยังลื่นฉลุยแล้วครับ ไม่ต้องถึงมือ 7950GT หรอก

Comment

CPU อะไรครับ ถ้า E6xxx ละก็ จะเห็นผมความต่างมากกว่าของ 7950 ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        CPU อะไรครับ ถ้า E6xxx ละก็ จะเห็นผมความต่างมากกว่าของ 7950 ครับ

E6600 หน่ะครับ คือไปเพิ่มเงินให้เค้า ประมาน พันกว่าบาทหน่ะครับ

Comment

งั้นก็ ถอย มาเลยครับ แค่ พันกว่าบาท ขนาด CPU เป็นหมื่นยังซื้อได้ แรงขึ้นแน่นอน วิ่งบนE6600 ด้วย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            งั้นก็ ถอย มาเลยครับ แค่ พันกว่าบาท ขนาด CPU เป็นหมื่นยังซื้อได้ แรงขึ้นแน่นอน วิ่งบนE6600 ด้วย

ขอบคุณมากครับ ผมสมาชิกใหม่ฝากเนื้่อฝากตัวด้วยนะคร้าบ

Comment

ผมว่ารอ7900GTOดีกว่า เห็นราคาในเมืองนอกถูกกว่า7950gtอีก 250$ มาเมืองไทยคง12000-15000มัง แถมแรงน้อยกว่า7900GTXนิดเดียวเอง

Comment

7900 GTO ไม่เข้าไทยนี่

Comment

ไม่รอละคับได้ 7950GT มาเรียบร้อยแล้ว หากเกิด 8800 มายั่วคงต้องคิดกันอีกทีเด้อ

แต่ทำไมอุณภูมิการ์ดจอผมเป็น 61 แหนะ

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                    ไม่รอละคับได้ 7950GT มาเรียบร้อยแล้ว หากเกิด 8800 มายั่วคงต้องคิดกันอีกทีเด้อ

แต่ทำไมอุณภูมิการ์ดจอผมเป็น 61 แหนะ
                    ของแรงมันต้องร้อนหน่อยครับ ไม่งั้นมันจะเรียกว่า "ร้อนแรง" เหรอครับ

แหะ ๆ จริง ๆ แล้ว 61 ยังไม่น่าห่วงอะไรครับ ลอง Full load ดู ถ้าไม่เกิน 75 ก็ยังใช้ได้ครับ แต่ถ้าหาทางลด อุณหภูมิลงได้อีกก็ดีนะ

Comment

พูดละ อยากได้ แต่ต้องรอสิ้นเดือน -.-
                      คนเดินดินอย่างผม 7900GS ก้อหรูละ ขาดแต่เลือกยี่ห้อ

Comment

ลงท้ายGTเหมือนกันก็ดูที่เลขหน้า ยิ่งเยอะยิ่งแรงคับ ^^

Comment

7950GT คับ ถ้าใส่ Core 2 แล้ว Perfect แน่นอนครับ
                          ผมยังอยากได้เลย แต่มานจะมี PCi -E 32 X ออกมา ก็เลยรอดูๆก่อน

Comment

Working...
                          X