Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เกี่ยวกับ การ์ดจอที่เป็น Hyper Memory

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เกี่ยวกับ การ์ดจอที่เป็น Hyper Memory

M/B ASUS M2V
    CPU Athlon 3000+
    Ram Corsair 1GB/667
    PowerColor X1300 256 MB HM512

เครื่องเห็นการ์ดจอ 512 MB ถ้าจะไม่ใช้โหมด HM จะทำได้มั๊ยครับ
    หรือให้เป็นแบบนี้ดีกว่าอ่ะครับ

ลืมครับ................ถามเผื่อการ์ดตัวอื่นที่เป็น Hyper Memory ด้วยนะครับ

Comment

เปิด ไว้ดีกว่าครับ จะปิดทำไมล่ะครับ ในเมื่อก็ดีอยุ่แล้วครับ

Comment

เทคนิค Hyper Memory ของ ATi และ Turbo Cache ของ nVidia คือการนำเอาหน่วยความจำหลักของระบบไปใช้เป็นหน่วยความจำ Video ข้อดีก็คือ ราคาของกราฟิกการ์ดที่ใช้เทคนิคนี้จะลดลงมากๆ เพราะไม่ต้องติดตั้ง Video RAM ความเร็วสูงๆ จำนวนมาก (อันนี้ล่ะตัวเพิ่มราคาการ์ดล่ะครับ)

Comment

Working...
        X