Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้หน้าตาของ silicon กาวน่ะครับว่าเป็นไง หาซื้อที่ไหนหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้หน้าตาของ silicon กาวน่ะครับว่าเป็นไง หาซื้อที่ไหนหรอ

จะไปซื้อ sink มาติดแรมแต่ซื้อทีไรเป้นกาว 2หน้าทุกที ติดไปจะช่วยให้เย็นจริงหรอ เคยได้ยินว่าให้เอา silicon มาผสมกับกาวตาช้าง ผมไม่กล้า แล้วก็ได้ยินมาอีกว่ามี silicon แบบว่าพอติดไปสักพักก็จะเกาะตัวเอง แล้วแกะได้ มีร้านไหนขายบ้างหรอครับ อยากหาซื้อมาใช้

กาว 2 หน้าที่มันแปะมาให้นั่นแหละ ดีแล้ว มันเป็น thermal tape นำความร้อนได้

คิดจะใช้การตราช้างกับซิลิโคน เหอๆๆ ขนาดกาว 2 หน้าที่มันให้มา เวลาจะแกะยังลำบากเลยครับ

Comment

กาวตาช้าง โหดเกิ้น

Comment

แบบหนีบๆ ผมก็ไม่รู้เค้าจะติดมาทำไม ผมว่ามันเป็นตัวอมความร้อนเลย
        CORSAIR ของผม 47 องศา ร้อนมากๆๆ

Comment

Working...
        X