Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเลือกP5Qระหว่าง Pro E และ Delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเลือกP5Qระหว่าง Pro E และ Delux

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่า 3 รุ่นนี่มันต่างกันยังไง เรื่องงบนี่ +- แล้วยังไม่เกินนะครับ

ขออธิบายรุ่น P5Q Deluxe ที่ผมใช้อยู่แล้วกันนะครับ
    ผมชอบระบบ ระบายความร้อนของ P5Q Deluxe ครับ เพราะเทียบกันแล้วเย็นกว่ารุ่น P5K-E/WiFi[ใช้อยู่เหมือนกัน] แบบรู้สึกได้เลย...แบบนี้ clock กระจาย....

Comment

เมนบอร์ดเลือกแรมคับ ก่อนซื้อแรม ให้ดูคู่มือเมนบอร์ดก่อนนะคับ

Pro 4พันกว่า
      E 5พันกว่า
      Deluxe 6พันกว่า

มันก็ดีตามราคาอ่ะคับ ทั้ง 3 ตัวรองรับ CF

Comment

สรุปแล้วต่างกันแค่ราคาเองรึคับ มีอะไรแบบพอเป็นรูปเป็นร่างมั่งอ่ะ เช่น ความสวย ซิงค์ อะไรแบบนี้

Comment

ตั้งแต่ P5Q-E ขึ้นไปจะมี Stack Cool 2 ครับ

ส่วน P5Q, P5Q Pro ไม่มี
          (P5Q จุดเสียบไฟไปอยู่กลางบอร์ด อาจจะบังลมถ้าจัดสายไม่ดี)

ถ้าให้แนะนำ P5Q-E ครับ

Comment

ลองอ่านรีวิวมันเล่นๆยังงับ >>>> ASUS P5Q Deluxe

Comment

Working...
            X