Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามที่ เรื่องเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามที่ เรื่องเสียง

ลง วินโดวใหม่ แล้วไม่มีเสียง ลงไดรเวอร์แล้ว นะ มันไม่มี รู้ลำโพงเลย
    รองลงวินโดวใหม่อยีกรอบก็เหมือนเดิม แต่ก่อนลงวินโดวใหม่มันมีเสียง นะ กดตรงไหนรึเปล่า

ซาวด์ออนบอร์ดป่ะท่าน ถ้าใช้ก็ลงไดเวอร์ให้ถูกต้อง เข้าไปดูในไบออสกับคอนโทรลไพแนน

Comment

ถ้าใช้ออนบอร์ด หาแผ่นซีดี Driver เมนบอร์ดดูครับ มีหมดในนั้น

Comment

..

ผมก็ลงจากแผ่นมันนะและ ไม่ดาย งงจริงๆ

Comment

ลงถูกต้องรึเปล่าครับ ใช้การ์ดจอของเอทีไอรึเปล่าถ้าใช่ ต้องเข้าไปปรับนะครับ
          ลองคลิ๊กขวาที่ my computer>properties>hardware>device manager แล้วดูว่ามันมีอะไรที่เป็นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองมั่ง

Comment

...

Originally posted by safe View Post
            ลงถูกต้องรึเปล่าครับ ใช้การ์ดจอของเอทีไอรึเปล่าถ้าใช่ ต้องเข้าไปปรับนะครับ
            ลองคลิ๊กขวาที่ my computer>properties>hardware>device manager แล้วดูว่ามันมีอะไรที่เป็นเครื่องหมายตกใจสีเหลืองมั่ง
            ใช้ 8400 รองดูแล้วมีตัวหนึ่ง PCI DEVICE

Comment

Working...
            X